Mở bát đầu tuần, hụt ăn nhiều R

lệnh 1: cắt non 1R vì nhìn chart liên tục. ( điểm vào lệnh xấu + giá suýt Sl nên tâm lí muốn thoát lệnh để đi thay “bỉm” )

lí do vào lệnh: phá sw, sau đó hồi bằng 1 sóng đẩy .
Lệnh 2: thiếu quyết đoán :frowning: mất tiếp 4R

lí do vào lệnh : phá klv M5, + thêm các cặp GU NU tăng khá mạnh nên tự tin đoán UJ giảm.
Lệnh 3: chưa TP nhưng thôi cắt 2.5 R là đủ rồi.

lí do vào lệnh: soi lịch sử con UCHF đoán nó sẽ giảm tiếp . + mô hình 2 đỉnh + nến marobuzu bị chặn lại bằng 1 nến lưỡng lữ ( không nhớ tên ).

3 Lượt thích

vào thấy ae chia sẻ con UJ nhiều tiếc quá. nay e soi đặt cảnh báo đợi UJ đảo chiều là nhảy vào. Tham đánh trận cầu lông lúc xem D.TH thì ôi thôi quả nến giảm phập 1 cái qua mất điểm vào lệnh rồi . tiếc… :frowning:

1 Lượt thích

trận cầu lông bạc tỷ :smiley:

1 Lượt thích

ha ha, bạn cũng chơi cầu lông ah , mình cũng vừa mới làm trận cầu nên bỏ lở kèo UJ này. nhưng mình có vào GU với AU cả NU nữa nên đi ngủ thôi…hôm nay thế là đủ

1 Lượt thích

Gu mình cũng có điểm vào lệnh đẹp mà litmit k đc con nào. Mỗi em Uj chạm lệnh Ướm từ trước mà k kịp vào

Hi e RR có vài chục đô bác ạ. Chưa dám nâng lên. Bác hôm nay đầu tuần khởi đầu ấm quá rồi

E đặt limit con Uj mà thiếu tý nó ko khớp

vài chục là nhiều rồi :v :money_mouth_face:

1 Lượt thích

Xịt rồi giờ nó loanh quanh giữ 2 klv khung lớn. Đợi lại dài cổ :slight_smile:

1 Lượt thích

Trước thấy bác bảo thua mấy chục K USD chắc RR bác khủng lămd

Lệnh 1 a thấy xu hướng tăng đẹp chứ k phải sw.
Lệnh 2 sao e k tự tin gồng về klv M15 vậy. A thấy klv M15 nó tít ở dưới ấy. tiếc quá!

Lệnh 2 có vào đâu mà gồng anh ơi . thiếu quyết đoán run tay nên không vào :joy: chỉ vào trên chart thôi. mà có vào thì em cũng chỉ TP đến vùng sw thôi :smiley:

2 Lượt thích

Lệnh 1 GU e vừa xem của bác. E mở H1 vào lệnh kiểu mô hình W tại KLV H1. tham RR. Đợi nó phá qua cho chắc thế là nó lao lên 1 mạch. Bác nhìn ra xu hướng cũng quá hay

1 Lượt thích

Uh. thôi kèo còn đầy. Mình đánh đúng bài là ok rùi em!

1 Lượt thích

Mình thường mở biểu đồ 2 sàn ra so sánh. Oanda và fxcm.

1 Lượt thích

E chưa hiểu ý bác lắm

fxcm:

Oanda:

2 Lượt thích

Hi bác Quyết
Đây là sơ đồ giản đơn e vẽ giá GU hôm nay đã chạy cũng là lệnh bác đã TP ấy

E thắc mắc ở đây là lệnh này đã chuẩn SGK chưa?
Có cần phải đợi giá phá qua KLV quan trọng của xu hướng giảm ở khung nhỏ trước đó thì mới là chuẩn SGK ko?

1 Lượt thích

Hôm nay mình phân vân kiến thức mới k biết cái klv M5 đó nó là klv M15 không nên mình mới cắt lệnh ở đó. Và câu trả lời là k phải. Nếu bạn chắc ăn bạn hãy đợi M5 đảo chiều rồi hãng vào lệnh. Còn với mình giá đã về klv khung lớn rồi tạo xu hướng tăng ở M15 theo khung lớn thì cái khung nhỏ M5 hồi đó nó sẽ bị đập chết thôi. Vào lệnh khung nào TP khung đó. CÒn vào Lệnh khung lớn qua khung nhỏ TP thì là 1 sai lầm như m hôm nay.

2 Lượt thích

Không ý e hỏi là giả sử đường màu trắng là đường h1
Màu xanh là m15 thôi
Ko nói đến m5 ak