Mình mới SL cặp GU, anh em xem mình bị sai ở đâu với ạ

Mình nghĩ đây là xu hướng hồi tăng lên chạm đáy cũ của H1 trước đó nên nó đảo chiều giảm theo hướng chính

2 Lượt thích

Theo mình thì trường hợp này giống với trường hợp hôm trước audusd mà ad Medio đã giảỉ thích. Nhìn ở M15 thì có vẻ giá đi như bạn vẽ nhưng nếu xuống m5 để nhìn rõ hơn thì đoạn ở trên theo mình là giá đã phá klv quan trọng m15 rồi nên xu hướng m15 đã chuyển thành giảm.

2 Lượt thích

đoạn H1 đó mình cũng thấy gợn gơn chút, nhưng lúc đó lại tin vào cái TF m15

Mình cũng đặt limit và thua lệnh này.
Mình nghĩ do giá đã chạm klv của xh giảm nên thua.

1 Lượt thích

mình vừa vào m5 thấy có vẻ là như vậy bạn ạ, trường hợp mà đúng thế thì đặt lệnh limit hẳn ở đáy như này thì chuẩn hơn

2 Lượt thích

giá chạm đáy cũ h1 bạn ơi, theo mình để an toàn nhất thì nên đặt tp ở cản gần nhất ( tất cả các khung).

2 Lượt thích

mình đặt buy limit rồi dính SL luôn ko kịp rời :smiley:

1 Lượt thích

Theo mình nghĩ thì thế này.

3 Lượt thích

chuẩn rồi bạn, hôm trc mình vẽ đường đi của giá như bạn bẽ, ít ngồi máy tính toàn dùng điện thoại nên nhanh bị quên quá, hic hic

2 Lượt thích

Chưa hẳn đã là sai nhé. Đơn giản bạn đặt SL quá sát nên bị stophunt (Chưa kịp làm gì đã bị SL). Không phải tự nhiên mình hay đặt lệnh tại KL quan trọng và SL 20 pips đâu (Dù có thể đôi khi lỡ kèo).

6 Lượt thích

Bác bị quét SL rồi, và cũng ko nên chặn đầu xe lửa nữa :)))

1 Lượt thích

Cái đỉnh đó cũng khá mung lung, như thế có thể xem là chưa chạm, hay chạm đáy cũ của H1 rồi, với mình thì mình thấy giá chạm đáy cũ của H1 rồi, và lần trước đó phản ứng cũng khá mạnh

1 Lượt thích

nhận định là sóng hồi thì đặt lệnh như vậy cũng ko phải là chặn đầu xe lửa bác ạ. Chặn đầu xe lửa là không dự đoán là giá còn khả năng đi tiếp và vào lệnh ở KL

Vâng cái này cũng tùy cách nhìn của mỗi người ạ, e thì vẫn luôn ghi lòng tạc dạ câu nói của một danh nhân nào đó “hãy nhớ mình đang cưỡi trên 1 con sóng nhỏ” :rofl: :rofl: :rofl:

dù là con sóng nhỏ thì bạn vẫn phải tìm điểm hồi về của nó để vào lệnh ( trừ khi bạn đặt lệnh stop ), trên đường nó hồi bạn về khung thời gian bé hơn bạn vào lệnh thì vẫn là cưỡi ngược con sóng bé đó, nó cứ luẩn quẩn như vậy thì cả ngày cũng ko có đc lệnh vào

Khi hồi về bằng 1 con sóng mạnh 1 mạch như vậy thì bác nên đợi tín hiệu đảo chiều rỗi hẵng vào lệnh: bằng mô hình nến hoặc mô hình giá… Còn đâu limit ở KLQT ko hề sai chỉ là trong TH đó tỷ lệ thua sẽ nhiều hơn mà thôi.

1 Lượt thích

minh ngỉ nó không sai nhưng giá rơi áp lực quá tỷ lệ quet sl rất cao… kl quan trọng nhưng củng chỉ là kl giá thường đâm qua kiếm tý sl rồi ms quay đầu. nên đợi giá rút râu rồi vào nó ty lệ cao hơn ak.

1 Lượt thích

Mình canh vào lệnh này mọi người xem dùm mình với

Lệnh ngược sóng. Bạn nên phân tích kỹ lại nhé.

1 Lượt thích