Mình mới bị SL cặp GJ. Anh em giúp mình xem sai ở đâu với ạ

Mình mới bị SL cặp GJ. Anh em giúp mình xem sai ở đâu với ạ

Mình có theo dõi em GJ này. Bác xuống TF M5, sẽ thấy 2 nến đỏ đi xuống. nó là keylevel tăng của M5 đấy bác. Giá bật lên cũng có cơ sở bác ạ :smiley: Nó chạm vào keylevel tăng của M5 tạo mô hình 2 đáy. Em theo dõi M5 nhưng lại không vào lệnh nào. giờ đang tiếc ngẩn ngơ đây ạ :)))

Chưa được chuẩn rồi bro. Giá hồi là sóng không tạo cấu trúc giảm thì ko thể nhận định giá sẽ về key quan trọng đc.

lúc thua em vào lại m5 thì thấy có cơ sở thật :))

kiến thức này em bị hổng này, thank bác

Bác chuyển các TF để nhìn qua 1 lượt trước khi vào lệnh thì sẽ thấy cái nhìn tổng quan hơn. Anh medio vẫn nói thế mà :smiley:

1 Lượt thích

Theo mình ntn

mình thì luôn coi con sóng của m15 nó luôn nằm trong con sóng đẩy của H1. Ko biết như vậy đúng ko

1 Lượt thích

Bạn tham khảo cách nhìn của mình nhé

Giờ là cái phải lọc nhiễu vận não nhiều nè

Đố bạn (1) hay (2) là KL quan trọng
Nếu cứ nhìn qua loa đảm bảo là sẽ nói là (1)

Vì thế (1) ko phải KL quan trọng nên (2) sẽ là KL quan trọng

20 Lượt thích

Ad phân tích hay quá.

1 Lượt thích

cám ơn phân tích của anh. Anh cho em hỏi nếu em nhìn đồ thị khi ko thấy đoạn giá đằng sau thì cách nhìn này của em có chính xác ko ạ. vì nhiều trường hợp em thấy, tuy nó là phá vỡ giả ở con sóng này, nhưng nó lại là phá vỡ thật ở con sóng khác nên cũng bối rối

1 Lượt thích

Theo mình bạn đã nhìn khung M15 gần thì target của bạn cũng chỉ được đặt ở gần mà thôi, khả thi nhất là sau khi giá phá qua keylv quan trọng M15 giảm hồi xuống , tìm kiếm lệnh buy ở khung M5 (như a Trung đã phân tích) lên đỉnh M15 cũ gần nhất là 1 TP hợp lý.

Anh xác định keylv M5 hay thiệt. Công nhận với anh là cái M5 này nhìn qua rất dễ xác định nhầm keylv.

Bài phân tích rất giá trị! Thank ad :slightly_smiling_face:

cám ơn bạn, bạn cho mình ý kiến về trường hợp này nữa với :smiley:

1 Lượt thích

Giá vừa đảo chiều buy tốt bạn, giá lên đỉnh cũ thì rời stoploss.
Nhưng mình giả sử nhé, cái M15 là vừa đảo chiều, nhưng cái đỉnh kia hồi xuống có thể vừa chạm keylv H1. Trong trường hợp đó bạn phải để ý cái hồi xuống, nó là hướng hồi thì ok vẫn buy được, nhưng nếu giá hồi xuống là sóng hồi tạo đỉnh đáy thành cấu trúc giảm ở M15 thì lệnh buy của bạn phải rời stoploss càng sớm càng tốt, khi mà giá gặp keylv của cấu trúc M15 giảm.

5 Lượt thích

cám ơn bạn, mình hình dung ra rồi :slight_smile: