Mình đang bị rối

tuần vừa rồi ko trade, mới đầu tuần ăn thua với thị trường gồng lỗ đến lúc ko chịu được phải cắt bay hơn nữa tài khoản :frowning: rối thật sự

Mình đang backtest lại nên mọi người chỉ giúp cái nào là KLQT với. Mình thì cho nó là cái màu vàng

cám ơn mọi người

1 Lượt thích

nếu như nó đã phá đỉnh thì klv màu đỏ , nhưng trong thực tế thì còn phải xem nó đã phá thật hay chưa nữa, bạn đọc thêm mấy bài phá vỡ thật giả , với lại bạn lên tôn trọng tiền của mình và kỷ luật hơn, chứ trade k SL căng lắm, để mất 1% , 2% , 5% dễ lấy lại chứ bay 50% thì phải X2 tk mới hòa.

1 Lượt thích

dịch dã ở nhà ko thu nhập nên đang bị tâm lý nặng lắm bạn nên ăn thua vs thị trường :frowning:
mất rồi mới thấy cái ngu :frowning:

cho mình hỏi là cái line màu đỏ là đỉnh cũ . Nếu nó đứng ở timefame H1 hay H4 thì có thể xét ngay nó đã phá chưa. Vì có nhớ video của ad Trung bảo là khung càng lớn thì nến càng giá trị. Hoặc là vẫn phải xuống khung nhỏ xét lại. Mình hay bị rối mấy chỗ này :frowning:

2 Lượt thích

ở tf lớn nếu thấy n phá rõ r thì là phá còn chưa rõ thì mới xuống tf nhỏ bác ơi .

1 Lượt thích

ngay hôm qua có 1 bài chia sẻ lựa chọn TF để lọc đấy, bạn đã đọc bài đó chưa ,còn mình thì nếu ở h4 thì mình lọc ở h1,h2 còn ở m15 thì mình lọc ở m5, có đôi khi m10

1 Lượt thích

Bạn nên cho vd cụ thể thì nhìn rõ ràng hơn. Chứ vẽ kiểu này thì chẳng biết phá thật hay giả. Mà hồi cũng là hướng hồi hay xu hướng hồi