Mình đã rất tuân thủ quy tắc quản lý vốn nhưng gặp trường hợp như này chưa tìm ra cách khắc phục ae nào có ý tưởng gì hay không

1. Check forexfactory hàng ngày , cặp nào có tin đỏ thì né ra ko vào lệnh thời gian ra tin
  2. Tạo 1 hoặc nhiều tài khoản phụ (nhiều lệnh thì tạo nhiều acc ) , chuyển tiền từ tk chính sang 1R ( vào lệnh ko đặt sl)
  3. Trong đa số các trường hợp trade các cặp chính có thanh khoản cao đỡ bị giản spread
  4. Swing trader đừng day trader nữa
  5. Chọn sàn uy tín
    => phương án 2 là tối ưu nhất, chấp mọi thể loại :rofl: ,pha AU giật tin hơi ảo ma ,nhưng làm theo pa 2 là ko bị gì rồi
3 Lượt thích

Làm thế nào để chúng ta biết thời điểm ra tin bạn nhỉ ?.
Ban đầu mình cx k quan tâm nhưng h nhiều khi ra tin cái giá chạy ghê lắm dễ sl hay tp hơn

Để biết tin nào nó giật mạnh mất thanh khoản thì bạn phải basktest tin thôi ,cái này cũng dễ dành ra 1 ngày là sẽ có bản thống kê tin , sẽ có loại tin nó giật nhưng thanh khoản ok ,sl tp vẫn cắn chuẩn vẫn có thể vào lệnh , có loại giật mất thanh khoản như chủ topic thì sml (cái này cũng có thể do sàn nữa , nên phải chọn sàn chuẩn ) . Xưa có nhóm chỉ tip ae trade scap tin mà mình out rồi :rofl: cũng bầu trời tri thức lắm

3 Lượt thích

Cái này ở đây là do thiếu kiến thức thôi !, hoặc là người mới

Hồi trước mình cũng bị rút ra khing nghiệm là lập nhiều tk, 1 tk chỉ chia ra 1R thôi, vì ta ko biết khi nào tin nó ra spread

Hồi lão tổng thống Trum tw phát thì ae hiểu rồi chứ :)))

Nói chung khá đáng tiếc chia buồn !

Tạo 1 hoặc nhiều tài khoản phụ (nhiều lệnh thì tạo nhiều acc ) , chuyển tiền từ tk chính sang 1R ( vào lệnh ko đặt sl)

Tổng tống Trum TW, hay chiến tranh đột ngột bác lấy đâu tin bằng ng ta mua tin :)))

Nói chung phương án 2 của bác là chuẩn :smiley:

Trên thế giới có 1 trang chuyên bán tin tức, phí 1 năm thì trên 1tỏi hay 2 tỏi lâu quá quên rồi :))

phương án 2 của bác là đẹp và an toàn nhất có thể rồi :smiley:

Biểu tượng màu đỏ là giá ra tin mạnh làm giãn spread nhiều hả bạn

1 Lượt thích

Tin mạnh giãn mạnh nha bạn

2 Lượt thích

Giờ mình mới biết đến cái này🙈
Cảm ơn b

1 Lượt thích

Chắc chưa cháy tk như bạn thớt nên chưa biết

2 Lượt thích

Do mình là ng mới. Mình hỏi cho rõ: khi thấy các biểu tượng đỏ thì cần tránh tgian đó đúng ko