Mình có câu hỏi

Chào mọi người, mình mới trade nên nhìn và lọc nhiễu các key lv không chuẩn, hôm trước thấy ông bạn trade bên MT4 có phần mền định vị các key lv quan trọng rất hay, ai biết chỉ giúp mình với, trên trading view có không và tìm như thế nào ai biết chỉ giúp với

1 Lượt thích

hình như là chỉ báo pivot đỉnh đáy :smiley:

1 Lượt thích

bác chỉ cụ thể hơn được không

1 Lượt thích

chỉ báo tự động tìm đỉnh đáy của sóng
pivot high-low

vậy xác định key level kiểu này ntn vậy bác

1 Lượt thích

thế mới bảo hình như là :smiley:

có cái nào như thế này bên trading view không bác, đây là phần mềm chạy scripts bên MT4 của thằng bạn, nhìn nó auto key chuẩn quá

supply demand indicator mt4

Bác cứ học như bình thường rồi từ từ mọi thứ sẽ rõ ràng thôi . Kl nó linh hoạt , maket thì thiên biến vạn hoá . Trong khi các indicator nó chỉ lập trình dựa trên những dòng code cứng nhắc. Lạm dụng thì dễ bị phụ thuộc lắm bác

2 Lượt thích

Chuẩn luôn, xóa hết indicator và make forex simple

2 Lượt thích

Ai mới bắt đầu cũng nhìn mãi không ra nhưng kiên trì học hỏi mãi rồi nó cũng sẽ ra vấn đề thôi. Bác mới vào thấy khó mà đã đi tìm công cụ để giải quyết cái khó đó thì cho dù bác tìm được nhưng kinh nghiệm và kiên thức rồi cảm nhận thị trường nó không lên được. Chỉ luyện một phương pháp. Nếu Kiên trì vượt qua gia đoạn nhìn mãi không ra thì kiến thức sẽ nhanh lên thôi.

5 Lượt thích

tập luyện đi bác, dựa vào chỉ báo ko khá lên được đâu, lúc đầu ai cũng khó nhìn cả. thời gian tập luyện sẽ ra

không ăn thua đâu… nó xác định chỉ 40% chuẩn còn lại toàn nhiễu ^^