Mình backtest SL lệnh AUDUSD ngày 23/6 9h

Mình dùng TF M15 để nhìn rõ cấu trúc của 1H thì khi đó mình thấy TF 1H chạy như này

Khung M15

Sau khi xác định được KLQT thì mình để ý thấy giá đang hồi về,.Mình nghĩ nó sẽ phải hồi về KLQT hoặc đỉnh(hồi về (1) hoặc (2)) do đó mình vào TF nhỏ hơn nữa để xem rõ cấu trúc của M15.

Đây là đoạn mình xuống M2 để xem rõ cấu trúc

Khung M15

Khung M2

Sau khi xuống M2 thì mình thấy cấu trúc giảm, đỉnh đáy rõ ràng.

Theo như suy nghĩ ban đầu thì giá sẽ phải giảm xuống KLQT nên mình đặt một lệnh sell limit ở ngày KLQT như hình trên

Và SL

Mình thấy tích lại thì thấy giá hồi về đúng đỉnh này

Khung M15

Giá hồi về đúng đỉnh trên làm mình nghĩ không biết có phải lệnh này của mình thua là do mình xác định sai cấu trúc hay không?

Khung M15

Nếu cấu trúc của H1 như trên thì lệnh này mình thua là đúng. Nhưng nếu vậy thì chỗ này có phải là giá hồi không?

Khung M15

Mong nhận được ý kiến của mọi người

-AU ngày 23/6 9h

1 Lượt thích

M2 vẫn là đi ngang bạn ơi

Bác phân tích M15 phá đỉnh tăng , H1 phá đỉnh tăng là đang có hợp lưu của lệnh mua
bác lại đi vào tìm kiếm lệnh bán là dở rùi :smiley:
còn chỗ M2 bác phân tích thì nên quan sát theo KL của M2 thôi chứ nhỉ
e thấy M2 nó hồi về fibo và nó bật lên nên cũng thấy ko sai
bác tham khảo xem sao nhé

1 Lượt thích

Mình thấy giá hồi đẹp, phá đẹp mà nhỉ

bạn nhìn kỹ là hôi 1 cây, những cây sau thân ngắn, doji, chưa thoát ra hẳn doji, giá chưa phá vùng đỉnh khung lớn

1 Lượt thích

Lệnh này bạn short lần đầu còn ok, lần 2 thì không ổn rồi

3 Lượt thích

theo mình thì xu hướng chỗ này ok rồi . Chỉ còn lăn tăn đoạn này thôi
Còn nếu như mọi thứ đều OK rồi thì điều còn lại chỉ là xác xuất thị trường thôi

1 Lượt thích

Mình thấy 1 cách đơn giản là M15 đang ở UPTREND mà bạn lại vào lệnh SHORT là không tuân thủ điều kiện đầu tiên là “cưỡi trên con sóng nhỏ”, còn lại mấy cái khác dĩ nhiên không có tác dụng cho lệnh này.

1 Lượt thích

Mình ko ngồi máy xem kỹ được nhưng mà sao lại lấy m2 để lọc nhiễu cho m15 vậy :joy::joy::joy:

1 Lượt thích

mình thường dùng m5 lọc nhiễu cho m15 nhưng ở đây khi vào M5 mình không thấy rõ xu hướng nên vào m2 để xem thêm

Kiểu như mình thấy 4 cây m15= 1 cây 1h còn 3 cây m5= 1 cây m15 nên nhiều khi dùng m5 không thấy hết chi tiết dc ấy

Theo nguyên tắc là dùng M5 lọc nhiễu cho M15, nếu M5 xấu thì xem như M15 là đi ngang bạn nhé.

1 Lượt thích

Mình cũng không biết cái chỗ kia là xu hướng M15 giảm chưa nữa.
Nhưng mình nhìn M5 nhé và cái chỗ kia là Keylv QT. Bác nhìn lại M2 giúp mình.

3 Lượt thích

Trên m2 mình thấy thế này ko biết đúng ko

1 Lượt thích