Lý thuyết và thực tế (tham khảo kinh nghiệm của mọi người)

Chào mọi người! Từ khi a Medio ra video #58 (Quá trình mình PHÂN TÍCH, SUY NGHĨ khi vào 1 lệnh?). Bản thân mình đã áp dụng theo và có những kết quả khá tốt.

Sau khi xác định xu hướng còn tiếp diễn thì mình chỉ chờ để vào lệnh theo trường hợp 2 (như hình), còn trường hợp 1 thì mình bỏ qua.

Và trong thực tế , khi giá chạy theo trường hợp 2 nó sẽ đi nhiễu ra xa cái đáy (như hình) tầm 10 pip đổ lại (mình trade khung 1p). và mình thường đặt lệnh limitt sẵn, sl tầm 10-15 pip.

Lệnh chạy đúng thì không sao nhưng khi bị sl mình lại không biết là do mình xác định sai xu hướng trước đó còn tiếp diễn nữa không hay do mình bị quét sl.

Không biết kinh nghiệm của mọi người về trường hợp này như thế nào! Cảm ơn mọi người :blush: :blush:

6 Lượt thích

Chào bạn, mình biết bạn từ seri review lệnh. Mình là người mới dưới 6 tháng, mình hay bị SL ở OBcsd tại KLQT, lâu lâu còn bị SL ở OBcsd đúng và đủ nữa. Mình ấn tượng với bạn vì bạn cách bạn chỉ entry tại NBDXH (Nơi bắt đầu xu hướng). Nay mò lại thì thấy bài này! Mình áp dụng entry tại NBDXH hay bị Miss lệnh vì giá chưa về và có khi bị SH.Bạn có kinh nghiệm nào để tránh miss lệnh và tránh bị SH không?

1 Lượt thích

mình thì chọn 1 trong 2 thôi bạn, mình chấp nhận bị miss lệnh chứ không muốn bị stop hurt nên thành ra giờ mình hầu như toàn chờ giá stop hurt xong thì mình mới đặt limit chứ không đặt limit sẵn từ đầu.

1 Lượt thích

Cám ơn bạn nha, lúc mình rối nhất thì thấy được chuỗi bài review của bạn. Những bài đó đã giúp mình rất rất nhiều. Mong được đọc thêm nhiều bài review của bạn nữa.

1 Lượt thích

Có vài điểm mình vẫn chưa hiểu, khi nào tốt hơn mình sẽ chia sẻ.

1 Lượt thích