Lý do vào lệnh của anh Medio

Mọi người ơi cho em hỏi một chút, ở video 8.1 Cấu trúc thị trường - xác định keylevel quan trọng thì có đến phần này trong video, giá cũng chạm lại Keylevel của sóng tăng cũ và có cặp nến đảo chiều đẹp thì sao lúc đó anh Medio lại không vào lệnh mua lên nhỉ? Hay là anh ý có kinh nghiệm để biết sau đó sẽ có sóng đảo chiều ngay sau đó luôn ý ạ? Em mới nên mong được mọi người chỉ bảo ạ?

1 Lượt thích

bởi vì không xác định được con sóng đó có đi tiếp được hay không // nếu đã không xác định được nó đi tiếp thì cấu trúc sóng đẹp và nến đảo chiều mạnh tại key levell qt cũng chỉ là vô nghĩa

Bạn nên xem xét và xác định sóng hồi nó là một con sóng hay một xu hướng, nếu nó là một con sóng (giá đi một mạch, không đỉnh đáy rõ ràng) thì cụm nến đảo chiều tại Keylevel quan trọng xác suất cao là đảo chiều, còn nếu khi sóng hồi là một xu hướng thì phải đợi giá phá qua được Keylevel quan trọng của xu hướng hồi kia.

1 Lượt thích

nhìn nến xấu thế mà. Đâu có đẹp đâu. nhìn cụm nến thế này thì mình cho là nó đang sw trong cây nến râu dài 2 đầu phía trước ==> không trade.
Giả sử không có cây nến râu dài 2 đầu phía trước thì trade còn được. @@ nhưng nến xanh thân nó dài không bằng nến đỏ phía trước. nên nó cũng không phải nến đảo chiều đẹp.
Bét thì nó cũng phải dài hơn 1 chút so với nến phía trước thì mới goi là đẹp

1 Lượt thích

Mình góp ý thêm một góc nhìn nữa là đoạn này tầm ngày 11/6/2020 bạn vào trading view sẽ thấy giá đã tăng rất lâu và đã liên tục nhiều lần dịch chuyển Keylevel quan trọng cho nên cẩn trọng khúc này, cái thứ 2 bạn thấy ở đỉnh giá đã liên tiếp phản ứng mạnh bật lại và đi ngan như vậy thì khả năng cao là có keylevel giá mới phản ứng như vậy, cho nên bạn kiểm tra lại bằng cách bạn gióng từ đỉnh này gióng sang trái xa xa ra thì thấy giá chạm Keylevel khung D1 vì vậy giá có khả năng sẽ đảo chiều tại đây cho nên tói khúc này không nên mua bán gì đợi giá phá lên trên xa xa thì mới tìm cơ hội mua, đợi giá phát xuống như trong bài học thì tìm lệnh bán. :smiley: