Luyện tập kèo mõm thực chiến ở M1

đánh M1 thì nhìn M15 thôi. không phải xem H4 đâu.

phải nói đúng là thời buổi loạn lạc anh ạ :smiley:

1 Lượt thích

lúc đó e nghĩ chỗ này phá thật rồi cơ. lên định vào 1 lệnh Sell.

chỗ này nó săn stoploss nếu vào sớm vào lệnh nào cũng dính

Lệnh này anh SL ngắn vậy anh. E đặt limit ngay từ đầu SL 25pip nên nó lên TP chỗ a vẽ đc có 2.5R mà nó đi đc có 1.5R của e nó quay lại dính SL huề.

1 Lượt thích

ui lệnh này em vào giống ad Medio, mà em đu từ vòng 1 nên nó đung đưa cho gần stop :)), cuối cùng nó về cái đỉnh cũ gần nhất đó e đóng bằng tay và được 2,8R , giữ lệnh gần 1 ngày cứ chồi lên sụt xuống. Nếu mà cố giữ thêm thì bị quả stophunt dài đi vào lòng đất luôn :grinning::grinning::grinning:

2 Lượt thích

mình ko hiểu lệnh này add đặt limit hay đợi xác nhận mới vào lênh, mình ko nghĩ đây là lệnh limit, nếu đợi xác nhận thì chưa có dấu hiệu gì cả vì xu hướng hồi có đỉnh chưa phá qua. xin add giải thích thêm

1 Lượt thích

Nếu mình ko nhầm thì Ad vào theo time fame m1

1 Lượt thích

như lệnh này là mình limit tại KLQT m15 tăng, còn a medio chắc đợi lâu hơn

có thể như thế. vì m1 giá đang hình thành xu hướng tăng

Lệnh này chị đặt limit ở đâu SL bao nhiêu mà chị đóng tay đc 2.8R hay vậy chị.

chị limit ở KL m15 tăng đó, chị thường đặt ở cái điểm giá đóng cửa nến trước và là mở cửa nến sau đó ( nơi đám đông bắt đầu tham gia), giá là 1.3736, cắt lỗ 1.3724 ( quả này thực sự là hên gần bị đá), thường thì chị để cách điểm thấp nhất đến SL là khoảng 10pip. đầu tiên cũng tp mãi bên trên là 1.3786 nhưng nó chạy loằng ngoằng được 1.7R rồi quay về gần đá ( vì chưa chạm vùng nào nên chưa dời sl). sau nó lại đi lên về đúng cái đỉnh cũ m30 ( có đặt cảnh báo ở đây để dời sl) , nhưng nhìn chán chê thấy nó chạy lằng nhằng, cộng thêm giữ lệnh từ tối hôm trước tới chiều hôm sau rồi, lại được gần 3R rồi nên chị cắt tay luôn tại 1.3767.

1 Lượt thích

vừa cũng bị đóng 1 lệnh buy về hoà, giữ từ tối qua :(, lên xuống chán chê vì có niềm tin nó sẽ tới TP nên ko dời sl, vừa nó tăng nghĩ sẽ ko quay lại nữa nên dời SL về 0, vậy mà nó xuống chạm đúng điểm dời sl rồi lao lên luôn chắc là sẽ tới TP cho mà xem :((. Thôi tuần này được gần 5R đóng mt4 nghỉ trade rút lãi về thôi. Sướng nhất là cảm giác được rút tiền về tài khoản ngân hàng mọi người ạ :).

1 Lượt thích

E cũng đặt lệnh giống chị mà sl e đặt 25pip nên RR thấp. Cảm giác rút tiền về tk sướng ha chị. hihi. Chúc mừng chị!

1 Lượt thích

khổ lắm trước đây ko chưa bao giờ có cảm giác rút tiền, toàn tên là nạp thôi. Trade hơn năm trời mà ko biết rút tiền là gì nên tự thấy nhục e ạ :((. Từ ngày quyết định rút lãi theo tuần thấy tự tin và có động lực hẳn lên, chứ lãi mà cứ để tiền đó rất dễ có cái tâm lý kiểu tiền mình thắng mất cũng chỉ là số tiền kiếm được thôi, dễ vào lệnh bừa bãi lắm.

1 Lượt thích

mọi người có thể dũng fxblu để backtest trực tiếp ở trên mt4 nến chạy đều ở tất cả các khung lại miễn phí hoàn toàn k phải nâng cấp như tradingiiew

2 Lượt thích

Vâng chị, Như a Trung nói rút 1 nửa để 1 nửa phát huy lãi kép ấy chị.

1 Lượt thích

có link hướng dẫn ko bn