Lỡ kèo hay do cẩn thận hợp lý

Chào mọi người
Ngày hôm qua mọi người dao dịch thế nào, mình thấy ngày hôm qua không có kèo nào rõ với mình, có 2 kèo mình quan sát nhưng không dám vào lệnh

1. USDJPY

1. AUDUSD

3 Lượt thích

hôm qua thị trường phiên Âu với phiên Mỹ nghỉ nên mới thế đấy bạn. Có kèo đẹp thì do thanh khoản thấp, đặt limit giá không khớp do giãn spread :grin:

1 Lượt thích

chấp nhận lỡ kèo thôi bác.e cũng chẳng đc cái entry nào

1 Lượt thích

Kèo UJ đẹp quá mà mình cũng lỡ, đặt limit trên key lv quan trọng. Lúc đó có đo fibo thì vùng 0.5 - 0.618 nó vượt qua đáy cũ 1 tẹo nên lười ko vào tại đấy, cũng nghĩ là giá nó phá chưa được xa nên sẽ về key lv quan trọng, mà nó lên đúng vùng fibo 0.5 - 0.618 rồi đi xuống… Mà ko sao, lỡ kèo này ta chờ kèo khác, vẫn vui vì mình phân tích đúng. Hy vọng bác vào đc kèo sau nhé :wink:

mình thì liều hơn tý nên bắt đckèo này

3 Lượt thích

Mình thì thấy rằng việc nhận định thị trường khi đã có xác nhận như giá đã phá KVL thì việc đặt lênh ở đỉnh cũ ( đáy cũ) và ở KVL QT đều là xác suất. Giả sử thua 1 lệnh ( 1R ~ 2R ) tại đỉnh cũ hay đáy cũ thì việc đặt tiếp 1 lệnh ở KVL QT khi mình đã nhận định giá nhất định sẽ lên tiếp hoặc xuống tiếp. Ad hình như cũng có 1 video trên youtube nói việc này rồi. Việc cẩn thận hay nghĩ lỡ kèo nếu xảy ra nhiều đôi khi sẽ tạo tâm lý ngược, đẹp ko dám vào, lỡ thì tiếc dễ dẫn đến FOMO. Bạn cứ đặt lệnh đi, chơi TK nhỏ thôi chỉ đi 0.01 thôi.
Thân!

1 Lượt thích