Limit hụt GU ngày 22/04/2021

Hôm nay, mình còn bị hụt 1 lệnh GU. Lệnh này bị hụt có lẽ do tham muốn RR cao .
Bắt đầu nhé.

• Tín hiệu vào lệnh sell :
  • Tìm điểm vào lệnh sell :
    cấu trúc M15 giảm đang là thế này:
  • thời điểm vào lệnh : M5

Nhưng: qua 1 đêm : nó lại sw nên mình nghĩ nó sẽ lên klv real . Do đó mình cắt hòa lệnh sell này và đợi giá lên klv real để tìm điểm vào lệnh sell xuống.

Nhưng giá lại không lên tới klv real mà xuống luôn. Không cho mình cơ hội vào lệnh. thế là lỡ đò.

nếu bình thường mình sẽ tiếc xót xa cái lệnh này. Nhưng không hiểu sao hôm nay nhìn giá chạy thế này cảm thấy nó bình thường. @@

2 Lượt thích

Mình kẻ lại H4 chút

Nhìn lại trên M15

Chỗ này hỗn độn, cái nhìn phá sw lại là cú lừa :pensive: :pensive: :pensive: . Tuy nhiên đúng vẫn cứ ok :blush: :blush: :blush:

2 Lượt thích

Cho mình hỏi, chỗ dự đoán giá sẽ giảm tiếp bạn dựa vào đâu, con sóng giảm M15 đã lâu rồi mà, Khả năng giá có thể bật tăng theo xu hướng lớn

Dựa vào mô hình phá sw của mình đó. Nó phá sw nhưng dóng sang ngang không phải một vùng klv nào ở con sóng đẩy lên trước đó. Mình đánh tf H1 nên ko quan tâm đến cái đỉnh H4 trước đó đâu. @@ dóng sang sóng gần nhất thôi.

Bổ sung thêm một ý nữa :

• Có thể nhiều người khi nhìn rộng ra sẽ thấy điều này:

Và cho rằng giá chạm vào vùng hỗ trợ này và bật lên. và tìm kiếm một lệnh mua.
    Thú thực là lúc đầu là khi thấy giá đến đây và bật lên thì mình cũng hơn rợn rợn và muốn chuyển sang kèo buy lên.
  • Nhưng có điều mà mình + thêm điểm cho kèo sell đó là anh Trung đã từng vào một kèo như thế này trong quá khứ.
    Cụ thể là video này.
    https://www.youtube.com/watch?v=dg6nwBwWVko&t=743s
    Trong video giá cũng củng kiểu chạy một mạch phá đỉnh cũ H4 rồi hội lại đúng đỉnh cũ H4 rồi đi lên.
  • Do đó mình tin tưởng giá nó sẽ phải đi xuống. Kể cả nó phá klv m15 đi lên thì mình cũng sẽ sell lại ngay tại đỉnh như trong video của anh Trung.

Mình thấy hình thành mô hình 02 đỉnh nhưng nó đi đau tim quá :rofl:

ừa. hôm qua AU GU đi khó chịu thật. Cứ tưởng nó tạo 2 đáy rồi lao lên cơ. Market láo nháo thật :smiley:

Hên hôm qua đi nhậu, hết cảm giác sợ không thì cũng ăn non rồi bác :joy:

1 Lượt thích

ĐÂY LÀ LỆNH CỦA MÌNH, ĐÃ VÀO TỪ HÔM TRƯỚC, TP KỲ VỌNG VỀ ĐỈNH CŨ H1 NHƯNG CHỐT NON 3R CHO CHẮC ĂN
*TIẾN BỘ MỖI NGÀY
*21/04/2021,
**10.Lệnh 10
+cặp tiền GBPUSD
+H4 Đã tiếp cận keylevel quan trọng xu hướng giảm và phản ứng mạnh mẽ
+H1 xu hướng tăng

+m15 xu hướng chính giảm, giá đang xuống tạo thành xu hướng hình thành con sóng điều chỉnh của h1

=>SELL, kỳ vọng TP về đỉnh cũ của h1

=>>TP 3R.BỚT THAM LAM VẬY.

6 Lượt thích

Bác phân tích giống em quá, em cũng vào lệnh này, được 3R xong quay lại hòa vốn :(! Target của em là 6R. Em có hỏi bác Dũng trong topic này thì có vẻ chỗ mình xác định là KLQT M15 giảm chỉ là KL Fake, đỉnh trước đó mới là KLQT.
https://hoiquan.medio.finance/t/gu-va-nhung-keylevel/520/252

Ừa. Con GU mình bị hụt. Còn con EU nếu vào thì bị stophunt :joy:

E_U mình cũng bị stophunt 5 pips…

theo mình thì giá không phải về keylevel fake mà đã về tới keylevel qt rồi, vì theo cách vẽ của mình thì vũng giá đó rộng ra hơn, mình thấy bạn vẽ cái vùng klvqt đó hơi nhỏ, vì ở cái đỉnh đó có 1 cây doji khá lớn, và theo kinh nghiệm của mình thì khi có cây doji như vậy ở đỉnh hoặc đáy thì mình sẽ vẽ vũng cảng là cả cây doji luôn, mình cũng vào 1 lệnh như vậy phân tích cũng như bạn luôn và vào ở ngay cây doji,

4 Lượt thích