Liệu nhà nước có cấm triệt để anh em đầu tư Forex không?

Lang thang đọc được tin này các bác ạ.

Dạo này xuất hiện nhièu tin dọa dẫm kiểu này qua em cũng hơi run. Trước e đăng ký sàn ở nước ngoài nọ chỉ có nạp rút bằng thẻ visa với Skrill. Vậy xong một thời gian ko thể nạp được tiền qua thẻ Vpbank nữa e lại phải đổi ngân hàng. Xong một thời gian lại nghe tin xiết này nọ em đổi sang sàn IC nạp rút qua Ngân lượng.
Giờ thấy cái bài này nó chỉ đích danh ví N, làm em cũng lo…
Sự nghiệp anh em trader cũng khổ, bị thị trường vả đã đành còn bị cấm với đoán, muốn mang tièn đô về xây dựng đất nước mà khó quá cơ :sweat_smile:

2 Lượt thích

Mình thì dùng IC nạp qua ngân lượng. Nếu sau này bị soi kỹ quá thì chắc sang exness nạp bằng btc với usdt :rofl:

1 Lượt thích

Sợ mua bán BTC sang tiền đồng nó cũng soi đó bạn.
Cày BTC xong mua xe Tesla về đi vậy :grin:

Theo mình siết chặt là chuyện sớm muộn thôi nhưng siết ở đây là về dòng tiền để giảm lạm phát và thất thoát thuế nên anh em yên tâm.
Còn nếu giải thích theo kiểu của Medio thì " Thượng đế tới khúc này không biết nên tạo ra gì để cho giá đi xuống vừa tạo bất ngờ cho trader vừa đỡ nhàm chán bong bóng thì làm hoài dịch bệnh thì làm rồi cho nên tung tin forex bị chặn cho nó gọn" :smiley:

1 Lượt thích

A e trader lại hát bài Hoang mang của Hồ Quỳnh Hương rồi. Mấy bố vtv cũng rảnh lắm, cứ bit phá đỉnh là y như rằng có mấy tin kiểu này.

3 Lượt thích

Chắc thượng đế muốn vẽ cái thị trường ck VN lên mà bút bị tắc nên ra tin cho nó thông bút :rofl:

1 Lượt thích

Nhà nước ko cho mở sàn mà trade đi tha hồ thu thuế, ae cũng tự tin nạp nhiều tiền vào khô máu :)).

Bị market vả đã khổ rồi, lại còn bị thu thuế cả lệnh thắng lẫn thua thì lấy tiền đâu mà trade nữa :)).

2 Lượt thích

Nhà nc lo cho ae trader thôi .ông nào cũng kêu cháy tk mấy chục , mấy trăm nghìn $ , nhà nước thấy " ôi sót thay , đau đớn thay"
Đem chỗ đó mà về Vn thì chỉ số lên vài ngàn rồi :sweat_smile:
Vs cả trade Thắng thì ko sao đem tiền về làm giàu nước nhà . Thua thì tiền lại bị chảy ra nước ngoài :sweat_smile:
Ae về ao làng thắng thua gì nước nhà vẫn giàu mạnh :smiley: ae lại đoàn kết bảo hold con gì ae cùng nhau hold to die :sweat_smile:

2 Lượt thích