Liệu đây có phải là KLVQT và OB

Nhờ mọi người cho ý kiến giúp mình. Mình ngẫm mà chưa hiểu lý do tại sao lại Hunt rồi lên. Phải chăng là mình xác định sai KLVQT và OB?

2 Lượt thích

Theo mình bạn xđ thế là đúng rồi, bạn có thể coi nó là xác suất. Nhưng vẫn muốn hợp lý thì mình giải thích thế này, nó đúng với mình còn với mọi người thì mình không biết.

Biểu đồ đơn giản nó thế này:

3 Lượt thích

Cảm ơn rất nhiều từ góc nhìn của bạn!

Bạn xuống khung nhỏ ktra lại xem có fai chưa sd ko. Nếu sd rồi thì vẫn là KLQT nhưng có thể bị stophunt r mới lên

2 Lượt thích

Đoạn này theo e nó chạy theo H1 a ạ, nhưng anh chị nào trade M15-H1 vẫn có thể bị quét SL => đối với e đoạn này giá loạn từ tf lớn đến nhỏ luôn a ạ…

Đổi lại là e thì vẫn sẽ thua lệnh mua lên đó, sau đó có thể e sẽ bán theo H1 và… bị quét nên thua tiếp :rofl:

Đến đây thì e sẽ muốn chú ý đến việc cái OBCSD được thấy ở cả TF lớn => rất có thể nó là của tf lớn nên giá khả năng cao hơn sẽ đi theo tf lớn

Đến đây e bán lệnh này theo TF H1 và bị quét mất
Nhưng sau khi nhìn kỹ lại thì e để ý đoạn này, cản này theo e là của H4

Tóm lại đoạn này giá đã đi theo TF lớn ( có thể tận H4 ) nên cấu trúc nhỏ như m5 bị rối cũng hoàn toàn có thể hiểu được ( ở đây anh chị nào trade theo CTTT thuần và không xét OBCSD thì có lẽ sẽ đỡ rối hơn )
Những trường hợp như này e thường sẽ chỉ note lại thôi chứ muốn cũng k hiểu hết được và đây là góc nhìn của e, mong có thể giúp đỡ được trường hợp của a

3 Lượt thích

Mình cảm ơn góc nhìn của bạn rất nhiều và sự giúp đỡ của bạn cho mình chân thành cảm ơn bạn :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích