Lếu lều hay chuẩn chỉ?

Chào mọi người, đầu tuần mọi người thế nào ạ, e thì chỉ vào đc 1 lệnh từ hôm qua tới giờ chưa đc TP, hôm nay đc kéo entry rồi nên mới dám viết bài chia sẻ và xin góc nhìn từ mọi người!
10/5/2021
**27.Lệnh 27
+cặp tiền USDJPY
+H1 TĂNG, nhận định còn tiếp tục tăng, giá đã phản ứng mạnh với keylevel quan trọng h1

+m15 hình thành cấu trúc tăng và đã phá qua vùng keylevel m15 tạo ra trước đó, khá giống với trường hợp mà a Trung mới ra video hôm qua

+sở dĩ m15 đi như vậy, bởi ta xét m5 như sau

=>>BUY LIMIT tại keylevel quan trọng m15

• có lẽ mọi người sẽ phản biện lại e, đó không phải là keylevel quan trọng của m15, vì nhìn nó đi khá rõ ràng ở m15 rồi.
    Cũng k hiểu sao nữa, lúc đó e chỉ nghĩ thế thôi, và đó cũng là vùng giá tranh chấp của h1 vừa phá qua nên e canh limit ở đó.
    +Nhân tiện đây e cũng chia sẻ cách quản lý vốn và kiểm soát tâm lý của bản thân: mỗi 1R e đi lệnh tương đương 10usd.và mỗi ngày e chỉ cho phép mình sai 2 lệnh, do vậy e chỉ nạp mỗi lần 20u, xấp xỉ 500kvnd.cuối tuần nếu có lãi e lại rút ra và chỉ trừ lại 20u.có tuần cứ thấy tk x5 x6 lần cũng phê vãi, có tuần lại nạp liên tục. nhưng được cái, mỗi lần vào lệnh mình lại phải chỉnh chu hơn, vì chỉ cho phép sai tối thiểu.kiểm soát đc tâm lý tốt hơn.e trade exness nên việc nạp rút cũng rất nhanh chóng(cái này k phải PR cho exness đâu nhá :)) )
    Mong nhận được góp ý của mọi người! Thanks all!
12 Lượt thích

nếu là e thì cũng vào lệnh này nên e tháy chuẩn chỉ

1 Lượt thích

Nếu theo video mới về xác định KLV thì là chuẩn bài đấy chứ hả Được hơn 2R rồi. Cảm ơn bạn chia sẻ.

2 Lượt thích
1 Lượt thích

nhìn lại h1 đi bạn ơi :))

E thì quản lý vốn là nạp 20% vào. Risk 2% tài khoản. Nếu cháy thì nạp thêm 20% nữa. Và tính lại risk 2% từ 80% còn lại thôi. Lãi thì rút ra. 3-6 tháng profit>10% ổn định thì e bắt đầu dùng lãi kép. :))) Nhưng mà cái qly vốn qtrong thật. Nạp 20% mà có tuần e vào 40 lệnh 2% thế mà k cháy. haha

1 Lượt thích

tuần vào 40 lệnh luôn.chắc nhìn đâu cũng thấy kèo :))

Cưỡi sóng nhỏ sóng lớn bổ trợ nữa thì ok bạn ơi. cũng hú hồn nhỉ. kaka

xác định sl rồi mà :))

1 Lượt thích

Vậy thị trường nó mới sợ m chứ. kaka

Chốt non 2R vì chạm đỉnh cũ h1
2 lần chạm vùng đỉnh cũ h1 rồi.chạy ăn non 2R

Đúng bác. Nhưng hầu hết là kèo lếu lều. E xem full tất cả các cặp tiền luôn :)))) Nghĩ lại giờ thấy sợ cái hồi đó. Tâm lý FOMO kinh khủng.

2 Lượt thích

Cách qlv này của bác hay nè, khỏi sợ máu chó vào nhiều lệnh , và cũng chỉnh chu hơn trong từng lệnh mình vào . Miễn là sl 10$ mình cảm thấy ổn

1 Lượt thích

vâng.sl hết 2 kèo trong 1 ngày là tối đa.mất 20u là nghỉ đi uống bia chém gió đỡ máu chó nổi lên

1 Lượt thích