Lệnh USDCHF đầu tuần bị Stoploss quá buồn

Mới đầu tuần đã ăn quả SL quá buồn. Các bác cho ý kiến giúp em lệnh này có gì chưa ổn với ạ.

Mình xem lại kỹ thì thấy vùng giá không là gì cả chính là một cái đỉnh đã có rất lâu trước đó, nhưng mình nghĩ là nó không liên quan lắm trong trường hợp này.

mình thấy thế này

4 Lượt thích

Vì thế về cơ bản nó vẫn cứ giảm tiếp, buy lên đã là rủi ro nhiều rồi, với lại xu hướng tăng nó chưa hình thành rõ ràng.
Xu hướng hiện tại đang giảm, mình chưa thấy 1 xu hướng tăng (xu hướng hồi)
P/s: Mà theo mình không nên trade cặp USD/CHF này.

11 Lượt thích

trong list 27 cặp tiền theo kinh nghiệp của ad thì có những cặp nào ko nên trade ạ?

1 Lượt thích

Cá nhân của mình thì mình không thích trade mấy cặp kiểu như USD/CHF, USD/JPY. Nói chung là cặp được tạo thành chỉ từ 3 đồng tiền đấy. Quá khứ từ ngày trước hồi trade nhiều cặp thì kết quả mình tệ nhất ở mấy cặp đó nên theo thống kê mình bỏ, cá nhân mình thấy nó khó nhìn hơn cặp khác

9 Lượt thích

Mình dự đoán đây là một downtrend.

2 Lượt thích

em thấy cặp UJ nó hay lên xuống 1 mạch xong đi ngang

1 Lượt thích

bây giờ thấy mấy bác hay dùng kiểu không là gì cả để phán đoán , có thể mình vẫn chưa đủ kinh nghiệm để sài hay sao ấy thấy mơ hồ quá
cái đoạn mà bác bảo không là gì cả , nếu mà xuống khung nhỏ nhơn nó là KLV luôn đấy
còn đoạn bác xác định xu hướng tăng thì theo góc nhìn của mình nó chỉ là vùng đi ngang rồi phá vỡ giả thôi . có 1 vùng quan trọng ở bên dưới 1 chút đấy là klv quan trọng tăng h1

2 Lượt thích

chỗ bạn nói không là gì cả nó là đỉnh cũ thì phải

AD cho em hỏi là sao ad lại chọn trade mỗi cặp GU được không ạ. :slightly_smiling_face:

Ban xem các video trên Youtube của Medio thì sẽ biết tại sao. Medio từng giải thích trên đó rồi.

1 Lượt thích

Áp dụng đúng những gì thầy dậy thấy nó chuẩn như SGK

1 Lượt thích

vì trc a Trung thua đậm ở GU lên bây giờ trả thù đó b=))

Mình nghĩ chắc phải có một câu chuyện ẩn của ad đằng sau con GU này. chứ Gu thì chưa phải cặp tốt nhất để trade. :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

video nào bác nhỉ?coi nhiều quá lú lun giờ k nhớ ở đâu!! haha