Lệnh USDCAD toang toang toang 21/05

Theo các bác thì lệnh này em bị thua là do bị Stophunt hay vào lệnh lếu lều. Nhờ các bác cho ý kiến ạ

4 Lượt thích

Theo mình cái đoạn phía đáy nó sideway rồi đi thẳng lên tạo mô hình 2 đỉnh ở trên, còn cái đáy bạn cho là klqt thì nó chỉ là 1 kl bình thường thôi, mình ko ngồi máy đc nên vẽ lại cái hình mô phỏng

3 Lượt thích

Cái đáy đó đã bị phá rồi nên đoạn tạo mô hình 2 đỉnh đó biến thành KLQT trong xu hướng giảm, khá là logic khi giá đến đó lại quay đầu

1 Lượt thích

Mình đoán là bác cho rằng cái đoạn sideway do giá chưa thoát khỏi cây nến M15 đằng trước đúng ko?
Mình cũng đã check cả ở M5 thì thấy giá chạy khá đẹp nên mới kết luật M15 không phải đi ngang.

Ukm, đoạn đó em thấy nhiễu thật, nếu nhìn trên m15 thì chỉ cần gom cả cái vùng giá ở cây nến xanh đầu tiên hồi lên thì thấy đoạn đằng sau ko cây nào thoát đc dù là đằng sau nó có đi đẹp đến mấy

Theo mình nghĩ xu hướng M15 giờ đã là Xu Hướng giảm vì giá đã phá qua KLV quan trọng của Xu hướng tăng. Con sóng tăng mà bạn đang phân tích chỉ là Sóng hồi của xu hướng giảm trước đó mà thôi. Mình nghĩ đường giá chính đi như thế này. Mình là người mới chỉ góp ý vậy thôi chứ mình cũng kg chắc lắm, nếu sai xin mọi người đừng ném đá.

3 Lượt thích

Theo mình bạn hãy nhìn qua H1. Giá nó đã chạm H1 giảm chính rồi xuống cái M15 tăng. Chưa chắc M15 tăng nó đã giữ chân đc cái xu hướng H1 giảm chính. Hôm qua mình cũng định đặt lệnh nhưng nhìn lại mình bỏ lệnh này. Lệnh này nhìn M15 thì đẹp quá giá đi lên tạo xu hướng tăng gần chạm fibo nhưng lại thua vì giá đi theo TF lớn hơn.

2 Lượt thích

Cảm ơn bác. Mình cũng để ý H1 rồi. Thấy nó chạm klv quan trọng H1 đâm xuống nên mới ko mua limit ngay tại klv tăng M15 mà chờ giá hình thành cấu trúc tăng mới dám vào lệnh limit để đi theo con sóng nhỏ. TP cũng chỉ đến đáy gần nhất à.

1 Lượt thích

đây là cách nhìn của mình trong trường hợp này, mình cho rằng m15 sw:

xuống m5 lọc nhiễu mình cho rằng thế này:

và vì sw k tạo xu hướng nên buy khả năng win thấp. Nói chung đoạn này nhiễu, an toàn thì bỏ kèo

Đi qua góc nhìn của mình nhé

Lý giải cho việc lần 2 lần 3 không mạnh bằng lần 1 thì đơn giản bên mua đã đặt lệnh canh sẵn lần 1 rồi, lực mua đã mua rất nhiều ở lần 1 thì lần 2 lần 3 lực mua sẽ không mạnh bằng. GIảm thiểu rủi ro thì lần sau ko nên vào lại nữa.

9 Lượt thích

Anh cho em hỏi là đoạn này có phải hồi không hay là sideway thế ạ

Khung M15

Khung M5

Theo mình thì bạn đã quá vội

xét cây này bạn ơi

1 Lượt thích

Mình có thắc mắc này mong các bác chỉ giáo

Ngày trước khi chưa xuống TF nhỏ hơn để lọc nhiễu thì vào lệnh này khá tự tin
Nhưng giờ xuống TF nhỏ nhiều hơn thì lại thiếu tự tin, có tâm lý lo rằng giá nó chạy theo TF nhỏ, rồi nhỏ hơn nữa thì sao?
Lo sợ là mình vội vàng, có bác nào cùng chung suy nghĩ ko ạ?

Nếu nó là hướng hồi thì bạn cũng đâu có thể sell ngay được. Lệnh sell 1 là tìm khung nhỏ hơn có sóng rõ ràng đợi nó đảo chiều, 2 là nhìn rộng ra xem giá có thể giảm tiếp hay không.

Nếu nó là hướng hồi thì sell đẹp chứ bạn, là lệnh có xác xuất thắng cao chứ

Mình giả sử nó vừa chạm keylv h1 hay h4 ở dưới, hồi lên chỉ là hướng hổi bạn có sell không.

Theo SGK xu hướng mới đảo chiều thì vào lệnh có tỷ lệ thắng cao nhất bạn
ko rõ hay mình chưa hiểu ý b ở chỗ nào

1 Lượt thích

ak , theo b là trước đó giá đã chạm vùng mua mạnh của h1 ( h4)
Theo mình là chưa chạm

1 Lượt thích

Ý mình là lệnh của bạn nếu chỉ bán theo hướng hồi thì nó là đk chưa chắc chắn, còn ở đây bạn đã nhìn rộng ra thì nó chưa đến vùng mua mạnh đúng k ?

Nếu bạn bán theo lập luận chưa đến vùng mua mạnh thì sóng hồi lên dù là hướng hồi hay sóng hồi đều sell như bình thường, mình thấy không có ảnh hưởng gì ở đây cả.

2 Lượt thích