Lệnh USDCAD ngày 28/12

Các bác xem giúp em lệnh UCAD với ạ. Em thấy đúng SGK mà vẫn dính SL, cay quá :frowning:

1 Lượt thích

OB đúng và đủ như này nhé b.
Việc nó phá OB con bên trong không có nghĩa đó là tín hiệu Sell nhé.

2 Lượt thích

nghiên cứu lại em thấy lệnh vẫn đi đúng sgk, chỉ có người học tham lam.
Đúng ra chỉ nên tp về vùng đáy cũ ( không là gì) hoặc về đó thì quản lý lệnh, nhưng em tham quá :frowning:

Theo mình thì vùng “Ko là gì” mà bạn xác định thực chất nó là IMB nguy hiểm rồi nên việc nó phá lên cũng có thể hiểu được

1 Lượt thích

Em ngẫm lại mới thấy trường hợp này nữa, các bác thông não giúp em với ạ. Ad @Medio có thời gian xem qua giúp em với ạ

3 Lượt thích

Phá OBCSD nhưng về đến NBĐ XH tăng rồi đó b, ko nên sell nữa hoặc phải đợi xác nhận

2 Lượt thích

vâng bác, em cũng thấy cái vùng " không là gì " nó thuộc cái OB của key lớn nhưng đã bị sử dụng nên cũng tham. Ăn ngay quả vả

1 Lượt thích

Chỗ cái đây bật lên trước đó gióng sang là OB h1 đó bác!! Đánh m15 mình rr 1/3 thôi chứ tham xa toi ngay

• Lệnh Sell của bạn bị SL là do xác định nhầm OB csd như bạn Vuthailam đã phân tích.
  • Và theo ý kiến bản thân thì bạn còn nhầm trong xác định vùng đảo chiều xu hướng:
  • Lúc đầu mình cũng phân tích nhầm khi cho rằng xu hướng giảm gần nhất đi kiểu bậc thang, KLQT là (1) cũng là OB đúng và đủ chưa sd.
  • Sau đó nhìn kỹ lại thì thấy có vùng IMB ở dưới, check M5 thì thấy được khối OB chưa sd, nhận định KLQT đã dịch chuyển xuống dưới.
  • Nếu nhận định đáy cũ đến nơi “Không là gì” thì Sell limit tại khối OB (2) (còn mình thì giống qua trái thì thấy xa quá nên ko tự tin phân tích). Ngược lại, chờ phá qua (2) thì tìm lệnh Buy.

P/s: Mình phân tích chart trên điện thoại nên hơi khó nhìn, bạn thông cảm nha!

1 Lượt thích