Lệnh USDCAD, mong các bác góp ý thêm ạ

khung H1 giá về KLQT:

em vào tiếp khung m15 thấy m15 đang tăng, em xác định KLQT m15, đồng thời thấy giá chạm KLQT H1 tạo thành xu hướng giảm như sau:

Như vậy m15 đang hồi, khả năng cao sẽ hồi về KLQT m15, nên vào sẵn limit R:R 1:3

cảm ơn các bác đã đọc bài, các bác góp ý thêm xem em có ăn hên k ạ

9 Lượt thích

bác đánh lệnh này giống em mà em ăn đc có 2R thôi kaka

chắc bác entry đáy cũ ạ, như vậy thì khó tuột kèo hơn, năng nhặt lại chặt bị, kèo nào cũng xơi đc. Chúc mừng bác

1 Lượt thích

Lệnh này mình vẫn đang gồng

1 Lượt thích

Nếu bạn phân tích đơn giản như thế rồi vào lệnh thì mình nghĩ là do may mắn thôi.

Ai chiều này nhìn thấy chắc đều ăn. Chúc mừng bạn .

Lệnh này e tính chốt chỗ kl15 1 nửa, và đáy cũ 1 nửa, thế nào mà chốt nhầm hết ở chỗ kl15 p

Theo mình đây là cản xu hướng tăng 15’ nhưng với những yếu tố này mình có thể vào lệnh

2 Lượt thích

Nếu là mình thì mình cũng bán thế này :laughing:

1 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh này nhưng táy máy xem biểu đồ nhiều quá nên ăn được có 1.5R thôi à.

2 Lượt thích

Lệnh ok rồi bạn ơi. đúng sgk rồi. Mình cũng vào nhưng thoát trước 19h30 nên đc gần 2R thôi.

1 Lượt thích

Chúc mừngbro nhá.lệnh đẹp

1 Lượt thích

Ủa. Thế là cứ phải phân tích rườm rà rồi vào lệnh mới đúng ha?

không phải thế. mình thấy chủ topic phân tích như trong hình có quá ít điểm cộng để tăng xác suất thẳng thôi. Giá chạm đỉnh cũ của xu hướng tăng gần nhất rồi bật lên mà vẫn cố chấp vào lệnh limit theo con sóng nhỏ trước đó. Trong khi đó bạn chủ topic không có mô hình nến hay cơ sở nào để tăng điểm xác suất thắng. bạn chỉ đang đặt cược con sóng hồi trong 1 xu hướng tăng sẽ hồi xuống klv thôi. thế thì nó chỉ là 50/50.
bạn ấy có nói là góp ý thêm xem có phải ăn hên không thì mình bảo là may mắn thôi.
Phân tích rườm ra chưa chắc đã đúng nhưng chắc chắn nó sẽ nâng tỉ lệ win lên.
Còn phân tích đơn giản như trên có thể win nhưng có chắc là lần sau gặp lại sẽ win không.

Nếu bác phân tích như vậy xong bảo là có thể ăn may thì mình đồng ý, vì đó là quan điểm của bác, còn nếu bác nói là do phân tích ít mà ăn may thì mình k đồng ý. Còn vấn đề phải có nến từ chối này kia tại vùng giá thì mới chắc chắn % thắng vào lệnh thì chã ai vào lệnh limit làm gì cả, chắc gì chờ đọc nến thì tỷ lệ thắng cao, mô hình engulfing tại đáy cũng vẫn thua nhiều. Còn mình thấy phân tích như chủ thớt thì đã hợp lý và rất nhiều người vào đc lệnh như vậy thì mình nghĩ k sai, như lệnh của bác bên GU nhiều người cho là sai nhưng bác cứ cho là đúng, ở thị trường này k phân biệt đúng sai. Cứ có lợi nhuận là đúng. Mình nghĩ là vậy

1 Lượt thích

bạn thấy hợp lý thì bạn có thể vào cmt là phân tích như vậy là chuẩn rồi , không phải do may mắn . Chứ bạn vào phản bác quan điểm của mình để làm gì. Đúng là với quan điểm của mình thì mình đóng góp với chủ topic như thế. Bởi vì mình thấy chủ topic có hỏi là do ăn may hay không chứ có phải thấy mọi người win mình vào chê là ăn may gì đâu.
Từ đầu mình nói nếu phân tích đơn giản như vậy thì mình nghĩ là do may mắn. Còn bạn chủ topic không thấy do may mắn thì có thể không cần quan tâm đến quan điểm của mình mà ?
Đọc nến và đợi xác nhận nó sẽ tăng tỉ lệ thắng chứ mình đâu có bảo là sẽ thắng 100% . Chính vì thế mới có SL. Bên trên mình có bảo là: phân tích đơn giản như trên có thể win lần sau gặp lại hay không? Chứ mình có khẳng định là không thể win đâu.
Còn cái câu " cứ có lợi nhuận là đúng " thì xin lỗi bạn. Pro như anh Trung còn phải nói : " một lệnh win chưa chắc đã phân tích đúng, một lệnh thua chưa chắc đã phân tích sai "

Mình cmt như trên cũng đã chứng minh mình đồng ý với chủ thớt. Còn việc mình cmt phản biện ý kiến của bác là mình thấy cmt rất không rõ ràng nên mình phản biện để bác nói rõ hơn, tiếp đến bác nên xem thêm những cmt trên thì đều đã bảo là như sgk thì có gì là sơ xài nữa. Như thế đã đủ cho bác xem lại cách nhận định thị trường của mình chưa. Còn việc bác nói nếu cứ phân tích như vậy thì lần sau không có cơ hội thắng thì bác chắc bao nhiêu %? Còn việc đúng hay không để làm gì nếu lệnh đó không thắng? Thắng là thắng bản thân. Như video của a Trung " một lệnh đẹp có thể thua, một lệnh tồi có thể thắng". Mình thấy bác tự nhận là đời đầu của group gì đó rồi không muốn nghe góp ý từ những người mới thì mình xin lui. M chỉ biết a Tr từ khi kênh a Tr có 1K sup thôi.

mình nhắc lại một lần nữa là mình không khẳng định là phân tích như trên thì lần sau không có cơ hội thắng. mình đưa ra câu hỏi để mỗi người tự trả lời. " phân tích đơn giản như trên có thể win lần sau gặp lại hay không" . Thôi tùy bạn cảm nhận thôi. Đóng góp của mình là để hi vọng người khác hoàn thiện hơn phương pháp giao dịch , tăng tỉ lệ win chứ không phải cứ thấy win là vào chúc mừng, thấy Sl thì vào tìm mọi loại lí do để hợp lí hóa nó. Chứ những cái cmt chúc mừng này nọ , không chia sẻ cụ thể cách vào lệnh thì đâu có giúp mọi người tiến bộ hơn đâu.
Bạn có vẻ nghiện cái cụm từ " chuẩn sách giao khoa " chuẩn là chuẩn theo pp nào của anh Trung . phương pháp vào lệnh tại klv theo xác suất thì nó vẫn chỉ là 50/50. Việc mình bảo là đợi xác nhận để tăng tỉ lệ win , còn bạn thì lại nói là đợi xác nhận chưa chắc đã win. Mình thấy bạn đóng góp không có tính chất xây dưng mà mang tính chất đối phó thì đúng hơn.

1 Lượt thích

mình không muốn tranh cãi nhiều nữa, mình giới thiệu cho bạn 1 kênh dongdong tv, không biết của ae nào trong group, mình chưa thấy hiện, bác đó nhận là học trò của medio, mới giao dịch 6 tháng, x2 tài khoản ( không biết thật không bác ấy show như thế ) bác xem cách phân tích của bác ấy như thế nào, mình nói thật với bác việc đọc nến không đơn giản, người mới thì có thấy nến cũng chắc gì hiểu được ngoại trừ những ttrường hợp quá rõ ràng là rau nến dài từ chối, còn lại mình nói thật để đọc hiểu được nến cần 1 quá trình lâu dài, hoặc có thể do mình gà mình chưa hiểu được cũng nên. bác vào xem kênh dongdong tv rồi xem thử phân tích đơn giản có tỉ lệ win như thế nào nhé. https://www.youtube.com/channel/UCHBSpDjuOa2M8unOPRVAwgg xin lỗi bác nào la dongdongtv vì đưa bác vào đây nhưng thật sự khá thích các phân tích của bác ( xin không tl cmt sau)

1 Lượt thích

Mỗi ng 1 suy nghĩ,đâu ai ép buộc dc ai :smile:
Thôi ai cũng muốn giúp nhau tiến bộ mà,ace cả thông cảm và chia sẽ niềm vui nỗi buồn thôi cãi nhau nhiều quá lại múc nhau :joy::joy:
Lâu e k online mà nhiều chuyện quá

1 Lượt thích