Lệnh UJ ngày 4/4/2023

Em chào mọi người ạ, Mong anh/chị trong Hội quán và anh Medio giúp em xem lại cách phân tích và xác định OB của em đã đúng chưa với, và nguyên do lệnh của em không được khớp ạ

2 Lượt thích

Lâu rồi mình cũng không đi comment dạo :rofl: , nay mình nêu ra 1 số góc nhìn của mình bạn tham khảo xem sao nhé:
Trước hết thì bạn phân tích được đa khung nên mình sẽ nói theo góc nhìn đa khung cho nó hợp lý và dễ hiểu

1. Timeframe h4:

Như trong hình nếu chỉ xét h4 thì rõ ràng xu hướng chính đang là xu hướng tăng, và giá chạm IMB đi lên thì mình thấy không nên cho rằng nó không là gì để tìm cơ hội bán xuống ngay được nếu không có xác nhận ở TF nhỏ.
  2. Xét cấu trúc tìm điểm ĐCXH
  • Timeframe m15: điểm ĐCXH ở khá xa
  • Timeframe m5: xác định được điểm ĐCXH

OK vậy giờ giá phá điểm ĐCXH m5 là có cơ hội mua lên sớm rồi.
    Tiếp theo:

Đến đây thì mọi thứ ủng hộ rồi , tự tin mà đặt lệnh mua lên thôi, có điều gía vừa chạm OB đã đi lên ngay nên có khi cũng không khớp được

Sau khi giá chạm điểm dự đoán ở lệnh mua trên thì cũng có tín hiệu để bán , nhưng với mình nó là tín hiệu ở TF nhỏ thôi , nếu bán thì mình chỉ TP về lại đến cái OB m15 đã đặt lệnh mua, đoạn sau này sẽ toàn là những cái theo quy tắc cá nhân của mình mà không chuẩn chỉ nên bạn xem cân nhắc để tham khảo thôi nhé:

Cặp UJ thì mình không trade nhưng vẫn có quan sát đoạn giá từ lệnh mua ban đầu bên trên, hy vọng giúp ích được phần nào đó cho bạn.
15 Lượt thích

Chú trình bày như Medio;
A đề nghị Medio, chú làm phó chủ tịch hội quán.
Có nhận cổ tức hàng tháng, anh em ta 50/50 nhé.
:grin::grin:

1 Lượt thích

bạn phân tích sâu sắc như kiểu Medio luôn , học thầy không tày học bạn, mong bạn có thể thường xuyên tương tác để ace còn học hỏi, cho đi là còn mãi…nhờ bạn giải thích kĩ hơn chỗ đảo chiều tìm lệnh bán chỗ sh ấy. mình đang bị ngáo đoạn đó. cám ơn bạn

1 Lượt thích

Mình vẫn còn nhiều hạn chế mà bạn, vẫn phải học hỏi mn nhiều, chỗ nào mình giúp được ace thì mình sẽ giúp.
Vậy mình nói lại chỗ đảo chiều và SH nhé:
Trước hết về tín hiệu sell thì mình áp dụng bài CTTTxOB bài 6 của ad thôi, không có gì quá mới cả

Giá về đến nơi BĐXH thì an toàn nhất là chờ xác nhận , trường hợp có OB sau nơi BĐXH thì đặt lệnh luôn được mà trường hợp này nó không SH đến OB đó.

Lại nói về SH thì từ những cái học đc của ad Medio với mình giá SH chỉ 1 lần đủ mạnh rồi thôi, đặc biệt là các trường hợp là cấu trúc như Ruộng bậc thang, hoặc xu hướng có klqt tạo ra SH thì phá điểm ĐCXH là có thể tự tin dự đoán là kết thúc SH rồi nên có đoạn xử lý sau đó của mình:

Đây cũng là 1 bài đánh khi điểm vào không có OB CSD của mình, hiểu rồi thì sẽ tự tin chờ xác nhận hơn.

5 Lượt thích

Bài phân tích của bro khá sâu sắc đối với người mới như mình, mình cảm ơn nha

1 Lượt thích

Vote uy tín @vietnguyen4 , mình cũng học được nhiều từ Việt.
Có thời gian giúp đỡ thêm ae hội quán nha, để khi nào a quen Medio a xin chân phó tổng cho,
giờ a chưa quen =)))

1 Lượt thích

thanks bạn, còn 1 chỗ nữa là sao bạn lại xđ OB KLQT của H4 ở chỗ đó? mình nghĩ đó là vùng đảo chiều của h1 hoặc là khối OB trước đỉnh cũ h4 chứ nhỉ.

1 Lượt thích

Phân tích khét quá. Chỗ này mình không có gì bổ sung luôn

4 Lượt thích

cùng học một thầy mà thấy ai cũng giỏi có mỗi mình là vẫn ngu lâu.

2 Lượt thích

Mình thấy bác vẫn thắng đều đấy chứ, quan trọng là kiếm đc tiền thì những cái khác nó không còn quan trọng nữa . mình vẫn muốn nói thêm nhiều cái nữa nhưng mà nó là cái mình tự phát triển thêm mình nghĩ nó hầu như chỉ phù hợp với mình, còn với mọi người thì thay vì nạp thêm những cái tư tưởng mới thì tự bản thân phát triển nó lên thì sẽ tốt hơn nhiều.

1 Lượt thích

thú thực với lệnh 2 thì mình vẫn chưa giác ngộ đc, vẫn trade thuần CTTT từ lúc tập kết hợp OB, vùng ĐCXH …vẫn còn ngáo lắm.