Lệnh UJ ngày 2/8/2021 Nhờ mọi người chỉ giúp lỗi

Mình soi cả M15 thì nghĩ H1 nó di chuyển như này

Giá chưa hồi về vùng quan trọng nào mình nghĩ nó phải hồi về KLVQT

Đặt limit tại KLV QT H1

Nếu cùng 1 tf thì tỉ lệ win mới cao, còn phía bên a tf lớn, bên b tf nhỏ thì tỉ lệ win thấp hơn. đen thôi, đỏ ăn tất

1 Lượt thích

Nếu soi theo khung H4 thì giá nó đã về rồi đó bạn, với cả nó cũng trùng Fibo 0.5. Theo mình nếu đánh pp này thì nên áp dụng vô những trường hợp giá hồi về nhưng ko trùng Fibo.

theo mình KLQT H1 giảm sau khi xem TF m15 mình kẻ thế này, giá đã chạm KLQT giảm của H1 rồi k nên Buy lên nữa

2 Lượt thích

Nếu mà mình gặp trường hợp của bạn chắc mình cũng buy tiếp lên thôi nhưng mình buy ở chỗ khác.

Vì thế lệnh này có thể bị SL nhưng khả năng cao chỉ bị hòa vốn thôi.

4 Lượt thích

Rõ ràng vùng trong khung đỏ này lại là xu hướng giảm của H1, nếu bạn cho là sẽ hồi về KQT H1 bạn xác định trc đó, thì cũng nên về M15, ít nhất hình thành xu hướng tăng trong M15 thì vẫn an toàn hơn. Ý kiến cá nhân mình là vậy. Thanks !

1 Lượt thích

A cho e hỏi chút? thường thì nhưng lần đỉnh cũ trùng Fibo mà giá phá qua thì KLVQT cũng không đủ sức giữ chân được giá đúng không a ?

1 Lượt thích

mình nhớ a Trung có dặn thỳ nếu giá phá đỉnh cũ mà đỉnh trùng FB thỳ khi giá đến KLQT thỳ lên đợi xác nhận chứ k lên đặt lệnh limit ở KLQT nữa

1 Lượt thích

Cùng quan điểm với bạn!

2 Lượt thích

Nói thật bạn nên bỏ mấy cặp Jpy đi, bao nhêu cặp chạy dễ nhìn bạn không vào thì tự làm mình khó thôi

2 Lượt thích

USD/JPY là cặp chính nhất trong tất cả những cặp chính đấy bạn, số lượng traders giao dịch nó chỉ đứng thứ 2 sau EU thôi á…

1 Lượt thích

Cùng quan điểm với bạn, bỏ UJ cũng đc 1 thời gian rồi :grin: :grin: :grin:

Buy tại đình cũ trùng fibo + kl fake . Nếu giá phá qua thì mình sẽ không buy tại klqt nữa ạ ?

Mình cũng xác định thị trường giống bạn, nhưng mình hay chờ giá gần quay về nơi mình mún đặt lệnh và xem momentum của nó có mạnh không mới quyết định đặt lệnh limit, lúc đó nó đi xuống quá mạnh thì thôi bỏ :))

3 Lượt thích

Dễ thì ai cũng nhìn ra rồi b
Đây là đang backtest hỏi lỗi sai để học hỏi thêm kinh nghiệm trường hợp nào cũng ứng biến đc chứ thị trường mấy khi được như sgk phải có luc này luc nọ chứ

Nhìn 2 bức cuối của bác, mình thấy nó chưa thoát được khỏi đáy cũ H1 gần nhất đâu. Trường hợp này cấu trúc xấu, díu dít để vào lệnh buy.

1 Lượt thích

Mình nói vậy thôi chứ mình cũng nhiều khi muốn thử sức mấy trường hợp khó, nhưng mà nhìn cây nến xanh GAP kia là nghỉ thôi, không rõ ràng

dặn khi nào vậy bạn…

lâu r lên mình k nhớ nữa b ạ.
dặn riêng thỳ phải :rofl:

1 Lượt thích