Lệnh UJ ngày 17/5

Mọ người giúp em đoạn này với ạ có phải em xác định keyqt sai không ạ
em cảm ơn

3 Lượt thích

Tâm sự mn hôm nay em bị stress vì lệnh này không phải bị sl mà là gì không tìm được lý do, em nghĩ mãi mà không tìm được lý do . Em tìm xem cơn sóng này em chỗ nào hồi đẹp thì đó là keyvlqt OB chỉ phụ hoặc cho nó là keyqt ở tf nhỏ hơn. Em vào tận m2 để xem chỗ nào hồi đẹp thì chỉ có chỗ đó là ok vừa có ob nữa. Hy vọng mn giáp đáp giúp em thắc mắc này ạ. Em xin cảm ơn

1 Lượt thích

Theo cá nhân mình thì

Quay lại với góc nhìn ban đầu

Và đây là toàn bộ góc nhìn của em. Hy vọng anh có thể giải đáp thắc mắc của mình.

3 Lượt thích

cảm ơn bạn rất nhiều ạ mình sẽ tham khảo nhưng đối vs mình ob ở trên mới hình thành nên không uy tín lắm

1 Lượt thích

Nếu có OB lớn ntn kt m15 vẫn chưa sd thì có thể hiểu được đằng này sử dụng hết rồi

1 Lượt thích

Theo mình hiểu là bạn đang xem ở m5 và kiểm tra lại ở m2 thì cho rằng như vậy. Mình trade thì cũng hay kiểm tra m2 nhưng thú thực nó không tốt bằng trade m5 và kiểm tra m1 đâu.

Bình thường như chúng trade thì trade h4 kiểm tra h1 (chia 4 lần), trade m15 kiểm tra m5 (chia 3 lần), và thường thường timeframe kiểm tra ít nhất bằng 1/3 timeframe vào lệnh thì nó sẽ tốt hơn.

M5 kiểm tra m2 thì không tốt bằng và dễ sai hơn rồi. M5 kiểm tra m1 thì tốt hơn, tỉ lệ thắng cao hơn và ít kèo hơn :smiley:

p/s: Một lệnh SL mà đã stress thì dính chuỗi lệnh SL thì nổ não luôn mất

4 Lượt thích

Dạ vâng, nhưng giả sử điểm đảo chiều anh xác định là đúng, nhưng ở M15 nó cũng là “VÙNG KL M15 TĂNG” mà khả năng giá sẽ tăng tiếp về nơi bắt đầu của xu hướng giảm khung lớn (em đã xác định bên trên) thì dù giá có phá qua điểm đảo chiều M5 anh xác định nhưng nó vẫn nằm trong vùng KL M15 Tăng (khả năng sẽ có lực mua mạnh ở đây đi theo khung lớn). Lúc này anh cũng không nên vào lệnh ạ.

em sl chuỗi hơn 30 lệnh nhưng vẫn bình thường ạ chỉ stress những lệnh mình k giải thích nỗi thôi nhưng cảm ơn anh Medio nhiều

1 Lượt thích

Dạ anh ơi anh cho em hỏi được không ạ. @Medio

Dạ ví dụ mình xác định M15 là khối OB CSD khi vào M5 xác nhận đúng là OB CSD nhưng giả sử vào thêm M2 nó đã sử dụng rồi thì OB CSD M15 có an toàn không ạ?

a Medio cho em hỏi do lệnh này em hên hay là do em may mắn vậy ạ em hêhe lâu lâu mới đc đại ca trả lời nên em trảnh thủ hỏi luôn

2 Lượt thích

h1 về m15 xem
m15 về m5
m5 về m1 m2 xem
Mình học từ những người trước là như vậy lệnh này là do mình k check m1 nên keyqt còn ở nơi bắt đầu xh nên chỉ là sóng , sóng thì rất khó hiểu đi loạn xạ

1 Lượt thích

Dạ em cảm ơn Anhhhh!

Lệnh này chuẩn bài rồi, TP về nơi bắt đầu xh tăng , và chờ stop hunt mua lên theo xh lớn luôn!!

2 Lượt thích

tp xong tui làm nốt lệnh nơi bắt đầu xh giá đang chạy hên sao 25pip không bị sl

tp xong tui làm nốt lệnh nơi bắt đầu xh giá đang chạy hên sao 25pip không bị sl

Nếu xuống thế thì gần như sẽ không có cơ hội vào lệnh đâu bạn. Nếu xác định trade ở m15 kiểm tra ở m5 thì cứ thế làm và không bén mảng timeframe khác nữa. Còn bạn xuống m1 m2 thì lại phải xác định lại là đang trade ở m5, kiểm tra ở m1 m2 chứ không phải trade ở m15

4 Lượt thích

Dạ em cảm ơn Anhhhhh!

Lệnh đó mình chưa thấy hên ở đâu. Ngon mà :joy:

2 Lượt thích

mình cũng vào được lệnh y như bạn :grinning: :grinning:

1 Lượt thích

Lệnh giống mình,
Quả này mh vào được 2 lệnh :slight_smile:
Lệnh sau hên khớp được.

2 Lượt thích