Lệnh UJ may mắn ngày 01/03/2023

Chào mọi người, sau 1 tgian ngụp lặn gỡ rối thì những nút thắt của em cũng dần dc nới lỏng ra. Sẵn tiện có lệnh vừa TP muốn chia sẻ cũng là muốn nói lời cảm ơn a Medio và những lệnh review của mn đã cho e nhiều góc nhìn để xây dựng nên bộ quy tắc của mình. Chúc mọi người sớm đột phá sau những ngày tháng miệt mài nhé.

5 Lượt thích

UJ thì tuần này hiện tới giờ mình chưa có kèo. Mình cũng trade M5 M15 nhưng chỗ tín hiệu đảo chiều SELL đó thì với mình đó không phải điểm ĐCXH mà chỉ là một OBCSD vừa mới hình thành (nến phá giả, quay lại ngay).

Nhưng nếu bạn backtest nhiều, thống kê được lợi nhuận tốt thì cứ trade theo quy tắc của bạn rồi dần hoàn thiện nó. Còn với mình mấy trường hợp thế này thì mình bỏ qua. Tiếp tục chờ :smile:

3 Lượt thích

Mình thấy OB b xác định ĐCHX m5 không phải, nó chỉ đảo chiều xóng tăng nhỏ thôi
Nhưng cũng chúc mừng bạn TP đẹp nhé

3 Lượt thích

Chào bạn. Với góc nhìn của mình thì “OB CSD vừa hình thành” đó là nơi có lực mua mạnh nhất của con sóng đẩy trong xu hướng tăng đó. Vì vậy khi nó bị phá thì với mình đấy là tín hiệu Sell xuống KLQT của xu hướng tăng. TH có thêm OB CSD khác bên dưới thì mình sẽ chờ tín hiệu khác đẹp hơn. Bạn tham khảo kiểm chứng nhé. Cảm ơn góp ý của bạn.

2 Lượt thích

Chào bạn. mình cũng có góc nhìn giống bạn nên chỉ target về TP1 nhưng vì lí do chủ quan (nhìn lực nến) mình cho rằng giá sẽ phá KLQT tăng hồi và đi theo xu hướng giảm chính nên đã dời TP về TP2. Đây là 1 lệnh TP may mắn của mình. Cảm ơn bạn nhé.

Mình thì thấy lệnh giao dịch đó của bạn - hoàn toàn là may mắn - OB chưa sử dụng của bạn xác định đều ko rõ ràng và ko phải ob csd đúng và đủ
Mình vào lệnh m5 nên hôm qua mình cũng có 1 lệnh của UJ RR 1:3
Dưới đây là góc nhìn của mình - và sEt up mình đã vào và đạt tp!!!

1 Lượt thích

Chào bạn, cảm ơn góp ý của bạn. Về phần OB CSD bên trên của bạn theo quy tắc của mình thì đã sử dụng. Về phần chọn vùng vào lệnh là OB đúng đủ CSD thì quá tốt và dễ nhìn rồi, trong TH của mình thì không có nên mình mới chọn OB duy nhất của con sóng gần nhất đó để vào lệnh. Có thể nó không đẹp với bạn nhưng nếu gặp lại thì mình vẫn sẽ tự tin vào lệnh đó, vì sự may mắn đó đã được kiểm chứng theo quy tắc của mình. Về phần lệnh của bạn, vùng không là gì bạn xác định với mình thì lại không an toàn, tín hiệu mua bán đã ở quá xa, và mình cũng không chọn OB đó để vào lệnh vì nó không gắn với CTTT trong TF mình xét.

Thân!

1 Lượt thích

May mắn là 1 phần của cuộc chơi mà , có thể phương pháp của chúng ta thấy cực kỳ tốt nhưng không ai có thể phủ nhận vai trò của may mắn trong 1 lệnh TP cả :grin: :grin:, mình cứ thà để người khác nói mình ăn may mà được TP còn hơn là SL mà đúng phương pháp :rofl:. mình thấy ngoài việc để TP xa thì mọi thứ cũng tương đối ủng hộ sell, đóng góp cho bạn 1 chỗ mà bạn hiểu ra thì có lẽ bạn sẽ rút ra được nhiều điều, đó chính là điểm đảo chiều đầu tiên, mình đã xác định cả trong hình, bạn tham khảo xem thử nhé. Chúc mừng bạn

2 Lượt thích

Cảm ơn góp ý của bạn.

Phong cách, quy tắc trade của mỗi người một khác. Miễn sao TP có lợi nhuận là được còn may mắn hay không thì thắng là đúng rồi bạn. Chúc bạn thành công nhé !

1 Lượt thích