Lệnh UCAD stl ko rõ lý do

nhờ mọi người view giúp con ucad xem mình phân tích sai ở đâu

vào m15 mình xác định đây là KLVQT của xu hướng giảm này

KLVQT bị phá

và mình quyết định vào lệnh như này và hòa vốn, tuy nhiên ko hiểu giá lại chạy như này là do mình phân tích sai hay như nào

2 Lượt thích

trường hợp này em nghĩ giá về klvqt h4, với hình như bác xác định sai klv 15p

Sao bạn lại soi KLQT của 15p để khớp với lệnh của h4 đc

vì giá xuống ko rõ xu hướng nên mình phải vào khung nhỏ để soi xu hướng

mình cũng phân vân là dưới hay trên, nhưng chọn vùng trên cho chắc

Theo mh thì xu hướng lớn đang giảm. Xu hướng hiện tại H1 đang giảm thì giá hồi về klqt h1 rồi xuống là bình thường mà bạn. Mh thì sẽ ko vào lệnh tại h1 ở thời điểm này vì giá đang nằm giữa vùng mua mạnh và bán mạnh.

Cái này nó giống với trường hợp này

Trước đó sóng tăng mạnh thì bán theo xu hướng hồi tỉ lệ thắng nó đã thấp rồi

Mình đã làm vậy nhưng tỉ lệ thắng nó không cao đâu. Vì càng xuống tf nhỏ để cố thấy cấu trúc thị trường thì càng nhiễu hơn. Cái kiểu càng xuống tf nhỏ để thấy cấu trúc thị trường nó dùng cho việc dời SL quản lý lệnh sẽ hợp lý hơn là tìm kèo để trade. Thế nên tốt nhất trong 1 xu hướng mạnh, đừng cố gắng tìm lệnh đi theo xu hướng hồi.

Quay trở lại biểu đồ

OK giờ so sánh nhé. Nếu trong 1 xu hướng bình thường.

Giờ đến 1 xu hướng xấu

Tất nhiên nó vẫn có thể về được. Nhưng đừng cố gắng tìm kiếm điểm mua đi theo xu hướng hồi theo trường hợp xấu như này. Hãy tìm kiếm lệnh thuận xu hướng lớn thì tốt hơn.

Bởi vì nói thật trong 1 sóng chính mạnh mình cũng chả biết xu hướng hồi nó sẽ hồi đến đâu cả.

14 Lượt thích

lệnh này mình cũng vào mình thấy moment giảm mạnh rồi đều ham muốn thử lệnh hồi nên vào thôi, chứ biết tỉ lệ nó thấp rồi. mà thả cũng mấy ngày nó mới sl. đoạn nó được 1:1 rồi mà quên chốt 50% nên nó sl rồi.

lệnh này mình cũng bị sl y chang.

mình cho rằng h4 tăng, h1 tăng. giá quay lại kl quan trọng của h1. sau đó phá qua xu hướng hồi ở m15. nên mình cũng vào 1 lệnh như vậy

Bạn xem khung D, để ý vùng như này xem nhé