Lệnh UCAD ngày 04/05/2021

Tối qua mình có vào 1 lệnh UCAD, và 1 lệnh AU giờ nhìn giá chạy cảm thây khá là đen. Stophunt do tin. Đúng là đen

Đoạn này rất nhiễu, giá liên tục sw nên mình xác định vùng klv bằng cách vẽ 3 cái vùng đỉnh nhọn hoắt lại với nhau.
Tại thời điểm vào lệnh; giá phá qua rất xa rồi lại quay lại ngay.
TF H1:

Mình cho nó là một phá vỡ giả ở H1. Sau đó giá lại lình xình ở vùng klv này nên mình nghĩ giá sẽ tiếp tục đi xuống.
Cộng thêm một điều nữa là quan sát lịch sử UCAD mỗi lần đảo chiều xu hướng giá thường đâm rất mạnh lên sau khi đâm xuống mạnh chứ không sw ở đáy rồi đi lên.

Vào lệnh 22h00. 22h10 lệnh đang xanh. 22h11’ dính SL luôn sau 1 cây nến mà không kịp ú ớ gì.

Giá hiện tại.
Cảm thấy lệnh này đen thực sự.

Thời điểm này cũng buy AU nữa. cũng bị SL tương tự con UCAD rồi giá chạy lên. :frowning: Đúng đen. vào lệnh mất 2R trong vòng 10 phút.

2 Lượt thích

Theo e bác k xem kỹ và check các keylevel rồi ấy. Nếu chuẩn bác vào ucad thì SL để sau keylevel qtrong M15 giảm này thì mới là 1 SL an toàn. Bác SL lửng lơ quá. K phải do đen đâu :stuck_out_tongue:

2 Lượt thích

mình nghĩ nó là stophunt nên chỉ để giữa nến thôi.

với lại cái vùng bạn vẽ, mình nghĩ nó chỉ là một klv thôi chứ không phải klv quan trọng M15.

Con này mình ko xác định đc klv quan trọng
Nhưng mình thấy xu hướng giảm ở m15 khá lâu rồi, theo a Trung dạy thì là vào lệnh bán hiện tại có tỷ lệ thắng thấp nên nếu là mình thì mình ko sell,canh buy thôi
Hoặc nếu có xu hướng tăng hồi thì đợi nó đảo chiều sell thì đẹp

con UCAD này nó giảm từ tháng 3 năm ngoái rồi :smiley:

1 Lượt thích

Theo kinh nghiệm lọc nhiễu phá vỡ giả thật của a Trung thì mình xdinh đây có thể là phá vỡ giả. Và khi Giá đến keylevel M15 kia đi xuống thì bác có thể khẳng định rằng nó là phá vỡ giả rồi. Keylevel đó chính là keylevel qtrong giảm của M15. Đó là cách giải thích tốt nhất trong trường hợp bác bị SL thế này. Chứ k phải do đen hehe. Nhưng mà thật sự thì xấu thế này bác vẫn trade. Bác bị cuồng vào lệnh thì phải.

2 Lượt thích

:grin:
đó là khung lớn mà bạn, h1 m15 vẫn đảo chiều liên tọi chứ

2 Lượt thích

ừ. nói chung tùy khẩu vị rủi ro của mỗi người thôi.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn :)) mặc dù cách giải thích này không thuyết phục mình lắm.

mình thấy bạn vào lệnh cũng ok, vấn đề là thị trường không có gì là tuyệt đối, sx cả thôi bạn

vùng kháng cự, đó không nhất thiết là tuyệt đối, nên bạn bị sl như vậy là sx thôi,

ừa. xác suất mà. căn bản đúng 22h11’, lúc đấy có tin bộ trưởng tài chính mỹ đả động đến tăng lãi suất + thêm theo dõi giá chạy sau đó nên t nghĩ lệnh này đen.

Vào lệnh với Ucad, Gj thì phải kết hợp thêm cúng nữa.

lệnh nào phân tích chuẩn hay không chuẩn cũng phải khấn hết mà :smiley: có điều khấn nhiều hay khấn ít

1 Lượt thích

mịa con ucad, e bỏ nó luôn rồi.đi ngáo đá bỏ mịa

mình đồng ý với ý kiến của bạn. giá chạy vậy mà bạn @buitrongdung vẫn chưa thấy thuyết phục và kêu đen thì chịu. theo mình trong trường hợp này 99% bên dưới là phá vỡ giả và KLV bên trên mới là KLV chuẩn xác

thời điểm đó có tin ra nên mình vẫn nghĩ là do đen thôi :v mình không nghĩ là cứ SL rồi nhồi nhét nó vào 1 cái klv . Bên dưới mình vẫn cho nó là phá vỡ thật.