Lệnh UCAD đầu tuần theo SGK?

6 Lượt thích

Mình thấy thời điểm bác vào lệnh thì chỗ đó chưa phải klqt, cây nến đỏ đâm xuống dưới là đoạn gap sau đó hồi lên luôn, nhưng cứ win là ok rồi, chúc mừng bác

oh có khi cũng là 1 lệnh may mắn, mình cũng phân vân chỗ gap đó liệu có phải phá thật hay lại là 1 cú lừa, nhưng thấy giá hồi về đúng KLV rồi có mô hình nến đảo chiều cộng thêm tỷ lệ R:R là 1/5 nữa nên quất thôi ko suy nghĩ nữa (vì ở khung 3m mà). tks bạn

2 Lượt thích

Dạo này TF M3 có vẻ hot thế nhỉ ?

Với mình đó chưa phải KL quan trọng nhưng lệnh này win vì lý do sau nhé

Đơn giản giá chưa về KL của xu hướng tăng mà nó đã tạo thành xu hướng giảm thì cứ cưỡi sóng nhỏ thôi

5 Lượt thích

Ad cho mình hỏi, mình gặp rất nhiều trường hợp giá đi giống đoạn này mà vẫn chưa nhất quán được cách suy nghĩ để xác định được KLQT, mình luôn có 2 suy nghĩ mẫu thuẫn nhau thế này. Ad cho mình xin cách nhìn nhận đúng đắn những đoạn giá như thế này với ạ. @Medio

6 Lượt thích

Mình thì vẽ đường mềm cho dễ hình dung với biểu đồ thực tế bạn à

Mình vẽ như này

Mình vẽ vậy nên nó dễ hình dung hơn chứ nếu vẽ theo cách suy nghĩ thứ 2 thì giống y hệt như cách nghĩ hồi 1 nến xen kẽ nhau thì bỏ qua và vẽ 1 đường thẳng hồi nhiều nến hơn thì lại cho rằng hồi. Thêm nữa ở trong trường hợp này nếu làm vậy thì lại bỏ qua cách nhìn lực nến mà chỉ quan tâm đến số lượng nến.

Kết luận:

• Lần 1 luôn là tốt nhất.
  • Và đừng để thị giác đánh lừa (muốn không bị đánh lừa thì đừng cố đếm nến )
11 Lượt thích

Cảm ơn ad trung cùng cả nhà đã góp ý nhé. Vậy là xác định sai nhưng nhờ cưỡi sóng nhỏ mà target.

1 Lượt thích

Cảm ơn ad đã giải thích

1 Lượt thích

ad @Medio tiện thể có thể giải thích giúp mình trường hợp tương tự này với ạ, nó biến thể hơn 1 chút, thì vùng đáy này có phải là KLQT hay không? Cám ơn ad

Theo mình thì chỗ bạn hỏi ý đúng là klv, nhưng klv của xh tăng đó nó đã di chuyển lên trên rồi

1 Lượt thích

trường hợp này tốt nhất ko trade vì tf M15 M30 nến phá xuống nhưng chưa thoát ra hẳn khỏi vùng sideway nên khả năng cao ko phải là klv

Sếp ơi mai có uống gì vậy để em chuẩn bị.