Lệnh UCAD bị ăn gậy như ý nên bị SL ngày 16/06

Hôm qua mình có vào 2 lệnh theo kiểu xác suất nhưng bị SL cả hai bởi 1 cây gậy như ý chọc thủng cả màn hình. Mình biết là lúc đấy có tin USD nên mới có cây gậy này.

Nhưng nếu giả sử ko có tin, thì lệnh này mình đã vào đúng chưa các bác. Rất mong nhận được góp ý và cách nhìn của mọi người.

1 Lượt thích

Mình thấy M15 bên trái hồi 3 cây cũng khá đẹp. M15 có thể đã chuyển từ giảm thành tăng. Và giá hồi vế đỉnh cũ.

H1 phá qua đỉnh nhưng có thể giá vẫn đang đi theo TF nhỏ là M15.

2 Lượt thích

Mình cũng nhận định như bác và toang lệnh này. :sleepy: :sleepy: :sleepy:

2 Lượt thích

Cũng có khả năng này. MÌnh thì đang nghĩ là có thể vùng đỉnh cũ H1 nên kẻ rộng hơn và thực tế là giá vẫn chưa phá qua đỉnh cũ.

Xuống cả M15 check chỗ phá đỉnh cũ thì vẫn thấy không rõ ràng

1 Lượt thích

Cả tuần đói lệnh nên lần này vào luôn 2 lệnh xác suất hòng ko cho market chạy thoát. Không ngờ market mới không cho mình chạy thoát :frowning:

Cái đỉnh chỗ này nó vẽ hơi khó vì nó đi ngang, chứ k như đỉnh nhọn bình thường.

1 Lượt thích

Đúng là đoạn này cũng khá khó. Nếu ko dính tin thì cũng có thể chỉ thua lệnh ở klv fale (xem lại thì nó hơi xấu), còn dịch SL hòa ở KLV phía trên

1 Lượt thích

Mình thấy bạn sai vì vào lệnh ngược xu hướng tăng của h1, khi giá hồi về fibonaxi 0.618 thì bật tăng (đây là quan điểm cá nhân của mình)

1 Lượt thích

mình nghĩ lại là vấn đề phá thật phá giả thôi theo quan điểm của m là thế này sau khi mổ xẻ còn vào real thì có khi mình cũng sl như bạn thôi

chia sẻ chút kinh nghiệm của m là nhìn chỗ mà m nghĩ là phá mà có cây nến phi lên mạnh thì phải coi thật kỹ còn nó lên tằng tằng thì ok

3 Lượt thích

Theo e nghĩ thì chỗ bác phân vân đấy là phá thật đấy bác ạ.
bác xem góc nhìn của e như này có đúng ko ạ.
đúng thì cho e xin một tim nhé. :wink:
sai thì cũng cho e một tim nhé…

xuống m3 nhìn cho rõ

2 Lượt thích

Vấn đề của chủ topic ở đây là chưa chính xác ở việc phá thật và giả, phân vân giữa việc đưa ra quyết định khi M15 thì phá giả nhưng M5 lại thật.

Nên nhớ là chúng ta xuống timeframe càng nhỏ để kiểm tra thì khả năng phá thật sẽ cao hơn mặc dù có thể nó chưa phá. (càng nhỏ càng nhiễu hơn).

• Nếu timeframe nhỏ bảo phá giả thì chắc chắn nó giả rồi
  • Nếu timeframe nhỏ bảo thật nhưng timeframe lớn bảo giả thì phải xem xét, nhìn lại tổng quan để đưa ra đánh giá. (Đánh giá từ cả momentum của timeframe lớn)

Cái trên mình cũng nói trong seri phá thật phá giả rồi.

Trong trường hợp này M5 là phá thật (phá thật nhìn khá rõ), M15, M10 cùng cho phá giả (momentum của M15 M10 nghiêng giả phá nhiều)
Lúc này có sự đối lập, tỉ lệ thật giả trong trường hợp này là 50/50.
=> Không có cơ hội bán xuống vì tỉ lệ thắng không cao

5 Lượt thích

AD cho em hỏi thêm là nếu xét ở tf m10 thì mình có xét yếu tố thêm là có rất nhiều nến đóng cửa ở dưới klv này không ạ.

đây là góc nhìn của mình

2 Lượt thích

Theo ý kiến của mình,
ngoài lý do phá vỡ giả như AD đã giải thích thêm nữa là con sóng nhỏ bạn định đi theo là không đẹp, nhiều nhiễu ngay cả ở TF m5

Đáy sau nó cứ thấp hơn đáy trước 1 chút xíu rồi lại bật lên,hồi cũng không thực sự rõ ràng.
Như AD đã nói , nhiều TH nhận định sai xu hướng vẫn có cơ hội dịch SL vì đi theo sóng nhỏ đẹp ( hồi đẹp,phá vỡ đẹp)
Sai klv quan trọng thì khả năng bị SL ngay lập tức là rất lớn

1 Lượt thích