Lệnh thua UCAD mong mọi người chỉ lỗi sai

Ở h1:

Ở m15:

1 Lượt thích

Klv là 1 vùng giá chỉ có thể xác định tương đối. Theo mình thì trong trường hợp này giá có chưa phá qua được cái đuôi pinbar dài phía trước mà bạn đã xác định giá phá klv thì có thể chưa đúng

1 Lượt thích

Hi bạn,

Đây là góc nhìn của mình nhé:

• Vấn đề thứ 1: ở H1, KLV quan trọng rõ ràng là 1 vùng bắt đầu từ râu nến, và nguyên vùng râu nến đó nó từ chối cả 1 vùng giá, vậy nên khi vẽ KLV quan trọng, bạn cần vẽ cả vùng râu nến đó luôn:
  • Vấn đề thứ 2: Mình giả sử là bạn vẽ KLV H1 đúng, và H1 chuyển từ tăng sang giảm, thì bạn Sell ở KLV M15 này vẫn hoàn toàn có xác suất cao bị SL, lý do: M15 đã giảm khá lâu rồi, chứ không phải mới chuyển từ tăng sang giảm, nếu H1 mới chuyển từ tăng sang giảm, và chưa chạm vùng mua mạnh nào cả, thì bạn Sell ở KLV H1 mới thì xác suất thắng mới cao, chứ M15 vẫn có thể bị phá nhé:
6 Lượt thích

theo mình H1 vẫn tăng chứ chưa chuyển giảm ạ

1 Lượt thích

theo mình thì KLV là 1 vùng giá. khi vẽ KLV nên vẽ vùng giá có cả râu nến nữa

2 Lượt thích

Cảm ơn bác Đức và mọi người
Chính xác là như vậy, e đã hiểu

Trường hợp này râu ria tùm lum quá, e đã vào lệnh k có lợi thế và dễ sai lầm

Kẻ klv phải tính cả râu nến nhé b

Mấy bác trên đã góp ý sâu xa rồi . .
Mình thêm 1 chút râu ria nhé về klv ở m15 , cái klv mà bạn vẽ mình thấy nó vẫn nằm trong 1 cây nến ,ở bên trên thì nó sẽ rõ ràng hơn vs 2 cây nến tương đối đẹp .
Tuy nhiên nếu vào lệnh thì vẫn bị quét sl cũg khá nhọ

hi bác Đức
trước đó e có vào lệnh ở klv của m15 mà e đã xác định và đã thua
Lúc đó có dự định là nếu thua lệnh m15 thì vào tiếp lệnh này nhưng e ko vào ( nghĩ là nếu giá k đi theo khung m15 thì có thể đi theo h1 như e xác định trên hình)
và thực tế hiện tại giá đang đi theo timefame h1 như e đã phân tích
mong bác cho ý kiến về TH này a

Hi bạn,

Thực ra mình có đánh 1 kèo M15 như thế này:

Lý do là vì mình dự đoán giá sẽ lên tới KLV H4 giảm cơ, mà lúc này M15 chuyển từ giảm thành tăng sau khi chạm vào KLV H1, có hợp lưu 2 khung thời gian, lệnh này mình target lên tới KLV H4, nhưng giá lại chạy theo H1 hồi, nên mình hòa vốn.
Ở TH này mình giữ nguyên nhận định H1 vẫn đang là tăng, và KLV H1 chưa hề bị phá, tuy nhiên giá lại đi theo xu hướng hồi của H1, cái này thì chịu thôi.

Vì thực ra giá nó kẹt giữa 2 KLV H1 tăng chính và H1 hồi mà, với nhận định của mình là xác suất cao nó lên H4, nhưng xác suất mà, nó đi theo chiều ngược lại. Tóm lại là mình vẫn tự tin vào nhận định KLV cũng như xu hướng chính H1 vẫn tăng á, thời điểm hiện tại nó cũng chưa hề phá H1 nhé.

2 Lượt thích

Ở h1 thì hiện tại giá vẫn chưa phá đáy ( pinbar dài ngoằng phía trước đó)
E xem thêm ở m15 thì có vẻ như là phá thật

Xem thêm ở m5 nữa

E cho là nó đã phá thật

À okay bạn, phá vỡ thật, phá vỡ giả nó mang yếu tố chủ quan cũng nhiều, ở trên là góc nhìn riêng của cá nhân mình, bạn cứ tham khảo, quan trọng là bạn cứ tin vào nhận định của bạn, phân tích và tự tin vào lệnh, đúng thì tốt, mà sai thì thêm bài học kinh nghiệm nhé.

1 Lượt thích

Đoạn này nhiễu mình lại bỏ qua, mặc dù xác định như bạn đức nhưng mình ko vào lệnh

1 Lượt thích

Chào bạn, mình nghĩ bạn phân tích không sai, tuy nhiên thứ 6 ngày 2/4 tuần trước là ngày Bank Holiday của nhiều nước Châu Âu, Mỹ và cả Canada nên thanh khoản thấp, thị trường dễ bị thao túng và giá đi râu đuôi lộn xộn nên mình không đánh theo SGK được đâu.

Vậy là H1 phá vỡ giả rồi, giờ thì kèo đẹp và xác suất win cao đã xuất hiện rồi đó bạn.

E thấy giá đi lên mạnh và có xu hướng rõ ràng ở m15
Nên cũng nghĩ là phá vỡ giả và TP đc lệnh này rồi ạ

1 Lượt thích

Thanks bác nhé ^^ ^^^^^^^^

Cái chỗ bạn vào lệnh là cái chỗ m cắt non. 2 lệnh 11R còn 3R cắt vì nhận định có lẽ giá giảm xuống klv quan trọng H1 ms lên tiếp. Đau như bò đá.

1 Lượt thích

e chưa hiểu 2 lệnh 11R của bac lắm
bác Quyết cho cái hình đc k

1 Lượt thích