Lệnh thua GU ngày 9/7 15h. Liệu có phải mình xác định sai KLQT không mng?

Đầu tiền mình xác định thị trường ở khung 1H chạy như này

Vì giá đã chạm KLQT nên mình xuống các TF nhỏ, nhỏ đến mức có thể nhìn rõ cấu trúc thị trường. Mình xuống TF 1M thì thấy như này

Vì giá đã phá qua KLQT xu hướng tăng của 1M nên mình đặt một lệnh sell limit như hình trên.

Tuy nhiên kết quả là SL

Lệnh này nhìn lại thì mình không biết đây có phải là hồi ở khung 1M không?

Hoặc cũng có thể đây là phá giả ở khung M1

Mong nhận được ý kiến của mọi người về lệnh thua này

-Gu ngày 9-7 15h-

2 Lượt thích

Bác tham khảo
Xu hướng bác đang xét tại thời điểm đấy chỉ là xu hướng hồi
Giá đã chạm keylv tăng khung h1

4 Lượt thích

bác tham khảo góc nhìn của mình, mình thấy những lệnh bác tò mò thì bác đều chỉ quan tâm con sóng nhỏ ở thời điểm hiện tại mà ko nhìn rộng ra xem bác đang ở vị trí nào, liệu con sóng đó có thể tiếp diễn để mình đi theo nó không.

1 Lượt thích

oki oki cảm ơn bannn

oki mình cảm ơnnnnnn

2 Lượt thích

Những lệnh đợi xác nhận bằng khung nhỏ mình thấy nên chọn khung nó gần với khung lớn chút. như lệnh của bạn đợi giá quay về klqt của h1, thì nên vào khung nhỏ hơn như m15, cùng lắm là m5 thôi, còn dùng khung nhỏ quá như m1 nó rất nhiễu, m1 hay m5 mình thấy nó chỉ nằm trong hướng hồi của h1

oki oki mình hiểu ý bạn. mình vừa xem lại thì hình như lệnh này của mình là phá vỡ giả :smiley:

2 Lượt thích

Bạn thử tham khảo xem ntn nhé.

khung nhỏ rất nhiễu, có khi đó chỉ là cái dâu quét xuống, khung m5, m15 còn chưa khẳng định đc thủng hay chưa

Ở vùng bác vẽ klvqt đó e thấy bác xem kỹ 1 chút vì nó như là 1 vùng sideway, nến sau chưa thoát đc ra khỏi râu nến trước