Lệnh thua GA ngày 14/04 Các bác cho ý kiến ạ

Lệnh thua GBPAUD của e ngày 14-04.
E thấy giá tăng đến vùng có thể là keylevel fake và đi xuống. Vì vùng keylevel có thể là fake đó không phá được râu nến bên trên của nến xanh đầu tiên nên e đinh ninh nó không phải keylevel fake. Và dự đoán giá sẽ phải đi lên keylevel qtrong của H1 tăng. Và có vào lệnh ở keylevel qtrong h1 tăng hồi. Và SL trong vài nốt nhạc :smiley: các bác cho ý kiến em lệnh này với ạ.

Kể cả là fake hay k trong trường hợp này thì bạn đang sai ở chỗ là cái xu hướng giảm hồi về nó lại tạo thành xu hướng chứ k phải là hướng hồi bạn muốn mua lên thì chờ xu hướng hồi đó ở TF nhỏ kết thức thì mới buy

2 Lượt thích

Lệnh này hơi khó hiểu, nếu là mình chắc cũng đặt buy limit ở key lv. Mà pha này nó SL luôn ko cho cơ hội hòa vốn.

1 Lượt thích

H1 lúc đó thì là sóng hồi. M15 thì xu hướng giảm hồi cũng không rõ ràng lắm. Nên e có đặt buy limit luôn. Nếu giá lên chạm vùng M15 thì e sẽ dời SL về entry. Mà tiếc là nó xuống 1 mạch :))))

Vâng. lúc hit limit thì giá cũng k phản ứng để có thể rời SL về entry được. Em đoán vùng giá đi xuống là fake của fake. Ai ngờ nó là fake hàng thật :))))

Mình vừa kiểm tra lại M15 và M30 thì chỗ đấy đúng là key lv quan trọng của M15 đấy bạn. Trường hợp này là do chủ quan ko xem xét kỹ các TF thôi, việc xem xét kỹ các TF khác đúng là quan trọng thật. Nếu chỉ xem H1 trong trường hợp này mình cũng đặt lệnh y như bạn :smiley:

Ý kiến của mình là phải nhìn thật kĩ để xác định Keylv qt :pensive: :pensive: :pensive:

Nếu bạn nhận đinh chỗ KLv H1 tăng hồi thì bạn nên đợi giá phá qua cái Klv đấy để đi theo cái xu hướng giảm chính chứ sao lại buy ở cái Klv tăng hồi đó làm gì.

1 Lượt thích

lệnh này bạn thua là quá đung rùi ko bàn cãi gì nữa.

1 Lượt thích

Có thể lệnh này bạn thua vì giá nó đã chạm keylv H4.

Cái keylv H4 này hơi rộng vì 2 nến cuối cùng tạo nên keylv gộp lại chỉ là cái râu rất dài, nên mình vẽ xuống tận râu nến xanh trước đó. Cái này thì tuỳ cách vẽ của mỗi người.

1 Lượt thích

Đọc cmt của mấy bác e mới nhận ra e vào lệnh này lếu lều quá :rofl: :rofl: Cảm ơn mọi người.

1 Lượt thích