Lệnh thua chưa hiểu sáng 23/12

Chào các bác.
Sắp hết 1 năm rồi, kết quả mọi người thu được sau 1 năm như thế nào?
MÌnh thì kiến thức mà backtest thì lúc nào cũng thắng hoặc hòa. SL thì rất ít.
NHƯNG:
Khi đi vào thực tế thì vẫn thua nhiều hơn. Mình không hiểu tại sao Backtest thì trông cho có lệnh bị SL mà lâu lâu mới có. Nhưng khi đi vào thực tế thì bị sl nhiều hơn thắng và hòa.
Mình rút ra là tâm lý sợ lỡ kèo nhiều khi vào lệnh quá sớm và Sợ bị thua nên đặt SL ra xa cho an toàn dẫn đến không quản lý lệnh được.
Và sáng thị trường cho mình một bữa ăn k thể ngon hơn.
Không biết tại sao lệnh lại không quản lý được.

4 Lượt thích

chỗ 1 đã sử dụng rồi mà bác. có cái râu nến trồi lên.

tf 1m rõ hơn

Giá lại còn về đến khoảng imbalance của khối ob 2 rồi nữa
khối ob chỗ bác bán check 1m tôi cũng thấy nó đã sử dụng

3 Lượt thích

bạn kéo ra thì nó chưa về OB bạn ak. Mình đo nó còn 1 pip nữa.

1 Lượt thích

Chỗ bác vào lệnh em kiểm tra m1 thì nó cũng đã sử dụng rồi, nên có khả năng bác không đủ quản lý lệnh .

1 Lượt thích

Em cũng giống ý kiến của 2 bác trên. OB đã sử dụng rồi. Với là em giao dịch sàn Tickmill để ý hình như cặp EU AU biểu đồ ở FXCM chuẩn hơn biểu đồ OANDA em cảm giác vậy chứ cũng không chắc chắn.

2 Lượt thích

Ở cái KLV nếu như cả vùng KLV -đỉnh cũ đã dùng rồi thì bóp xuống nó cũng có cái OB.
Cái sai ở đây theo quan điểm của mình là nó về gần OB dưới. theo bài MHKB 03 thì có thể nó đã xuống nơi nó cần xuống rồi.

3 Lượt thích

Em vừa xem lại thì chổ bác vào lệnh cũng không phải là OB CSD luôn

1 Lượt thích

Nói về biểu đồ OANDA hay FXCM, mình và sếp Medio đã bị FXCM chơi khăm bằng cách sửa biểu đồ (lúc đó nhìn thì OB csd, lúc sau dính SL xem lại thì OB đã sd).

Bữa em có đọc bài đó, em hay nhìn EURUSD, AUDUSD, USDCHF bằng FXCM thì chưa gặp lỗi đó. Bữa bác bị lỗi là cặp gì đó?

EU bạn nhé. (viết cho đủ ký tự)

Theo mình thì bạn bị rơi vào trường hợp bài số 3 bài “mưu hèn kế bẩn”

Như trong bài đó thì cho dù vùng số 1 có là OB CSD mà bị phá thì cũng phải dè chừng cái IMB của khối OB số 2, tóm lại là không nên vào lệnh ở đó nữa
Chưa nói đến cái khối OB bạn vào lệnh nữa, cần phải check lại kỹ bạn ơi

3 Lượt thích

Theo góc nhìn của EM, khối OB 1 là đã sử dụng rồi, Bác chưa nhìn rộng ra, nếu canh mua chỉ có thể mua bên dưới đi theo xh hồi, ko phải xh chính! bán mới là xh chính

cho mình hỏi ngoài lề tí là cái mt4 của các bác bây giờ có vào lệnh đc ko.

1 Lượt thích

Có nhưng hôm nay nghỉ lễ nên ko có thanh khoản ko nên vào lệnh spread rất cao

sao mà cái mt4 của mình nó cứ đứng im. chắc tuần này bên tây họ nghỉ tết