Lệnh thua backtest gu ngày 12/2

Mình bị SL 2 trường hợp này, và ngồi ngẫm nghĩ mãi vẫn chưa hiểu lý do tại sao, lý do duy nhất mình nghi ngờ lúc này là mình đã xác định sai KLQT M15 - Tăng trước đó. Mong mọi người giải đáp giúp mình.

3 Lượt thích

khả năng 2 chỗ klv m15 của sóng tăng k phải hồi b ạ

2 Lượt thích

đây là nhận định của mình nha.

Đây cũng chỉ là nhận định cá nhân của mình thôi.mình nghĩ nó cũng không quan trọng lắm, gặp những trường hợp khó xác định trong lúc backtest bạn cứ bỏ qua.
còn để ngồi tìm lỗi của bạn thì mình tìm được cả đống. Nhưng đó là nhận định của mình. còn ở hoàn cảnh của bạn lúc backtest chỉ có bạn mới biết được mình đã làm gì lúc đó. bạn tự mình nhơ lại lúc đó bạn đã bỏ qua bước nào rồi sửa lại dần dần thôi.

8 Lượt thích

Mình rất hay đọc cmt của b phân tích rất hay
Nhưng mình hơi khó theo dõi bởi chart của b chụp ko có ghi là TF nào.
Cảm ơn b!

2 Lượt thích

thank bạn nha… lần sau mình sẽ chú ý hơn…con trong bài mình vừa trả lời này thì mình ns nhìn ở đâu thì là TF đó nha bạn.

1 Lượt thích

Góc trên bên trái ý bạn, GBPUSD … 15 FXCM ^^. Lần sau mình sẽ ghi rõ ra.

Thanks bác rất nhiều, em không lọc nhiễu ở TF H1, sai lầm chết người quá.

1 Lượt thích

ok bạn nhận ra là ok rồi hihi

Chụp ảnh là “Ctrl + Shift + S” nhé bác, sau đó cứ “Ctrl + V” paste thẳng vào phần bình luận. Ảnh như thế nó sẽ đầy đủ thông tin cũng như rõ tf hơn cho mng dễ theo dõi.

mình nghĩ bạn nên xem đa khung thời gian thì sẽ dễ hiểu hơn nhiều
còn đây là cái suy nghĩ của mình, bạn chịu khó xem xem có hợp lý ko nhé

vùng 1, 2 kia là chỗ giá đi rất loằng ngoàng và mình cho rẳng ở đó có tồn tại lực mua/bán khá mạnh nên mình cân nhắc cả phản ứng giá tại đó

3 Lượt thích

Nó chạm đỉnh cũ H4 đó :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face: