Lệnh oil sl mong mng giải đáp

tối qua 8/2 mình có entry con oil như này, mình đánh h1 xác nhận trên m15 kbiet sai ở đâu mong mng giúp với ạ
và mình thắc mắc kbiet cái đường xanh mình vẽ có phải đáy cũ nới bắt đầu xu hướng giảm bên trên k
cảm ơn mng

2 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình ở H1

Mình không biết chỗ màu xanh bạn vẽ là vẽ từ đâu, không biết nó có phải nơi bắt đầu xu hướng hay không, hay là KLV fake hay KLVQT mình không biết, mình chỉ biết 1 điều “Trong xu hướng giảm khi giá phá qua OB CSD + sau đó không có 1 OB CSD khác phía sau KLV này thì chắn chắn chúng ta không nên tìm kiếm 1 lệnh bán”

Đây là góc nhìn của mình khung M15

Khi giá phá qua OB CSD trong xu hướng tăng nó chỉ là 1 dấu hiệu cảnh báo sớm CÓ THỂ XU HƯỚNG SẼ ĐẢO CHIỀU nhưng thực tế rõ ràng xu hướng hiện tại vẫn là xu hướng tăng (Giá vẫn chưa phá qua KLV QT tăng).

Ở 1 góc nhìn khác: Bạn kiểm tra lại xem bạn có tuân thủ đúng nguyên tắc vào lệnh mà bạn đã backtest nhiều lần hay không?

• Nếu bạn không tuân thủ: thì đơn giản bạn thua vì bạn phá vỡ nguyên tắc chứ không phải do thị trường chạy đúng hay sai theo ý muốn của bạn.
  • Nếu bạn đã tuân thủ đúng: đơn giản đây là 1 lệnh thua theo xác suất vì không có phương pháp nào đúng 100% cả, tiếp tục quan sát và tìm cơ hội khác thôi. :grin: :grin: :grin:

Chúc bạn sớm tìm được đáp án nhé! :smile: :smile: :smile:

4 Lượt thích

chỗ mình vẽ là đáy cũ nơi bắt đầu xu hướng, đó giờ mình xác định nhưu thế nhưng đến bữa nay thấy nó sai sai mà kbiet cụ thể là đúng hay sai ý. Bạn xem giúp mình ạ, có phải thực ra chỗ nào “không là gì” chứ k phải đáy cũ nbdxh đúng k :cry:

Với mình thì mình chỉ quan tâm 2 xu hướng, xu hướng màu vàng (Xu hướng chính) và xu hướng màu trắng (Có thể là xu hướng hồi). Còn đáy mà bạn vẽ theo mình thì nó là của xu hướng rất cũ trước đó rồi với nguyên tắc của mình thì mình không quan tâm nó nữa.

Ở đây không có đúng sai mà tùy theo nguyên tắc trade trước giờ của bạn, nếu trước giờ bạn trade vậy là đúng + có lợi nhuận thì cứ vậy mà trade thôi lần này thua chỉ đơn giản là bạn rơi vào trường hợp xác suất sai của phương pháp bạn đang áp dụng, chỉ đơn giản có vậy. Một lệnh sai không quyết định cả phương pháp bạn đang trade là sai.

P/s: Bạn xem lại cách mình vẽ xu hướng, chỗ đó với mình CÓ LÀ GÌ - OB CSD.

2 Lượt thích

cảm ơn bạn nhe, mình sẽ về backtest lại thêm, chắc do mình nhìn xa quá nên mới lú cái chỗ đáy cũ nơi bắt đầu xu hướng hic

Cái này mình thấy bạn sai ở chỗ là nhầm lẫn giũa điểm đảo chiều của xu hướng nhỏ và xu hướng lớn

Cái OB CSD đó là cái OB và là KLQT của xu hướng nhỏ
khi phá qua đó thì bạn chỉ tìm cơ hội bán về 2 thôi (nơi bắt đầu xu hướng nhỏ và là KLQT của xu hướng lớn)
Bạn xem lại bài số 6 mưu hèn kế bẩn nhé
Nếu nó như thế này thì mới bán xuống dưới được

1 Lượt thích

cảm ơn bạn :laughing:

bạn cho mình hỏi ví dụ mà thời điểm đó canh sell thì có phải là phải phá qua cái ô dưới mình vẽ k ý

Nếu thấy đánh 2 chiều quá khó thì đánh 1 chiều thôi, đánh theo xu hướng chính , giá về vùng ob csd xu hướng chính thì xét và vào lệnh :person_shrugging:

2 Lượt thích

Đúng rồi bạn ơi, và phải xem vùng giá nó chạm tới đã là gì chưa nhé

1 Lượt thích

Cảm ơn bác vì sự nhiệt tình không ngừng nghỉ với những ae mới,
thật sự người cũ mình hiểu những cái như này rep nó kiểu bị chán.
Mình đoán kinh nghiệm này thì bác đã bắt đầu qua giai đoạn dương R ổn định rồi
p/s em cũng chỉ là lính mới thôi ạ

2 Lượt thích

Nếu trả lời với người muốn học/muốn biết thì không những không chán mà còn vui nữa, còn trả lời với người “nghĩ là” mình muốn học/muốn biết thì có chút chán thật, nhưng nếu không trả lời thì không thể nào biết người hỏi là người muốn học/muốn biết hay là người nghĩ là mình muốn học/muốn biết việc này nó cũng giống như xác suất thắng/thua của phương pháp trade vậy, trò chơi xác suất cũng thú vị mà :grin: :grin: :grin:

Nên xét cho cùng thì trả lời đúng người cũng vui mà không đúng người cũng không đến nỗi chán lắm đâu :smile: :smile: :smile:

4 Lượt thích

Bác gặp lỗi sai cơ bản, thứ nhất cái ob csd xh tăng nhỏ đó là ob ko rõ ràng và là ob mới hình thành , ko thể là điểm đảo chiều xu hướng
Hơn nữa dù nơi đó phá qua đảo chiều nhưng sao lại bán ở đó, vùng giá đó chẳng là gì sao lại vào ngay lệnh bắn!

2 Lượt thích

Ông chiến ơi, tôi thích đọc bài của ông ghê. Nhưng lần sau ông để nến xanh đỏ cho ae nhìn cho quen được không. Đọc thì bánh cuốn quá mỗi tội nến đen trắng hó nhìn quó!
Dù sao vẫn xin được cảm ơn vì đã bớt chút thời gian trả lời anh em!

1 Lượt thích

Ok, sr, lần sau sẽ lưu ý vụ ni. :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

nhờ mng mình cải thiện dc nhiều trong tư duy vào lệnh, cảm ơn mng :grin: :grin: :grin:

sau khi học xong mình có ăn dc con này, nhưng đến đây trong đầu kiểu nảy ra tình huống mà chưa biết xử lý khúc này sao mong mng chỉ giáo

đây là lệnh mình đang ăn dc gần 2R

mình k biết làm sao để ấn dc vào xem cho rõ, mng chịu khó ạ :joy:

Còn đang vừa học vừa trade thì sang cặp tiền chính mà đánh bạn, chơi mấy loại dầu , bạc, … hơi khó đấy , dại gì mà đâm đầu vào thế khó khi mà chưa thành thạo bạn nhỉ. :grin: :grin:

1 Lượt thích

do mình trade khung lớn á, với lại kiểu đúng lúc tâm lý thật cái nó có câu hỏi đó nghĩ k ra nên mình tranh thủ lúc chưa quên hỏi luôn :joy: do mình bị kiểu lúc trade thật với ngồi phân tích suy nghĩ nhiều khi nó k nhất quán nên lúc vào lệnh thật tự nhiên nó nảy ra ý

1 Lượt thích