Lệnh NU.Dạo này lếu lều nhiều quá. nhờ ae xem giúp mình sai chỗ nào ạ

3 Lượt thích

theo mình thì
chổ phá đó thì là chưa phá vì thứ 1: lúc đầu giá đến đó chưa là gì thì khả năng cao để phá đc keylevel qt nó thấp.
thứ 2: cây đỏ phá xuống cây t2 là cây dragonfly doji có cái râu dưới dài như vậy thì đã từ chối giá phía dưới khá mạnh cộng thêm cây xanh bên kia là thì đứng yên và cây sau xanh như vậy thì khả năng cao là chưa phá.
mà xui 1 cái trong trường hợp này nếu mua ở keylevel này

thì lần sau cũng bị quét SL.

1 Lượt thích

h1 theo mình chưa phá đảo chiều giảm, m15 cũng là phá giả.kể cả bạn sell lệnh đó cũng đã có cơ hội dời SL về entry rồi.đen thôi bạn.đỏ thì quên mịa đi :)))

cảm ơn bác,đúng là cái tt này k có gì là k thể ạ. e lếu lều nhiều quá giờ vào lệnh hơi run tay.hì

1 Lượt thích

nhìn bác phân tích đơn giản thế, e chỉ vào lệnh ở h1 nên k xuống tf nhỏ quá sợ càng xuống càng nhiễu ạ.

ké ad nhé.các bác chỉ giáo e trường hợp này vs ạ. con USDCHF giá chạy về điểm đặt lệnh rất sâu mà lệnh k khớp.

Cái này do sàn b trade thôi.

2 Lượt thích

phân tích thế nhưng e vẫn lếu lều như thường bác ơi :))
chúc bác thành công!

1 Lượt thích

vâng.mình trade icmarket mà lần đầu bị nv

Chắc chắn là do spread rồi.

2 Lượt thích

Đen bạn ơi. Đúng đầu phiên Á luôn. Spread dãn ghê đó.

2 Lượt thích

Đây là phân tích của mình chỉ đơn giản như này thôi

2 Lượt thích

Thứ nhất mình thấy là cái nhận định khi giá chưa lên đc đến cái KLV D, H4 giảm như bạn vẽ mà đi xuống thì việc đầu tiên là dự đoán giá sẽ đi lên cái KVL => tìm điểm buy lên buy lên thì cái xác suất thắng cao hơn.
Thứ 2 là việc nhìn nhiều timeframe như cái thời điểm bạn sell xuống thì ở cái H4 giá tạo mô hình 2 đáy trong xu hướng tăng nến rút chân từ chốii và nến xanh đâm lên mạnh => giá ít nhất sẽ tăng về cái đỉnh cũ:
TH1 giá ko phá qua thì sell xuống đc.
TH2 giá phá qua thì buy lên cái D, H4 giảm.
Thân!

1 Lượt thích

Mình cũng không khớp lệnh này. Lúc vào mt4 thì thấy spread 10pip .

NU này mình cũng phân tích và sell giống như chủ thớt ,nhưng khi giá về key tăng m15 tăng thì dời SL =ET nên hòa vốn

1 Lượt thích

Mình thấy bạn note giá đến đây vẫn khong là j cả tại sao bạn lại sell nhở. Sao giá xuống rồi mà ko buy lên nhỉ

1 Lượt thích

bác phân tích thế này nhìn rõ hơn. có khi nhìn 1 tf thế này lại đỡ nhiễu b nhỉ

cảm ơn nhận định của bác ạ!

e thì phân tích theo D,h4,h1 nên đặt sl hơi xa.và cũng ít xuống tf nhỏ hơn để xem vì sợ nhiễu nhiều nên k dời sl vì chưa đạt dc 1 tỷ lệ e đặt ra. đúng là cái tt này k có j là k thể,hì

bác nói chuẩn thật, vì có lẽ khi đó e hơi bảo thủ về quan điểm của mình là nó đã phá qua KL tăng của h1 nên k buy lên mà nghĩ nó phải về KL h4 thì mới có thể tăng tiếp dc ạ