Lệnh này có đúng không mọi người? (EU ngày 24/6 22h)

Mọi người cho mình hỏi những trường hợp khung bé tạo xu hướng, chưa chạm vùng bán mạnh khung bé( khung M15) nhưng khi vào khung lớn hơn( khung 1h) thì lại chạm vùng bán mạnh như này thì có nên mua không nhỉ?

Khung M15

Ở khung M15 thì mình xác định vùng bán mạnh như trên và giá chưa chạm vùng bán mạnh nên mình xuống TF M5 để tìm cơ hội mua lên

Khung M5

Ở khung M5 thì mình xác định cấu trúc thị trường của Khung M15 như trên. Giá chạy có xu hướng, chưa tới vùng bán mạnh. Mình đặt một lệnh BUY ở KLQT.

Và sau đó TP

Tuy là TP nhưng khi nhìn sang khung 1h thì mình lại thấy giá trước đó đã chạm vùng bán mạnh trước thời điểm mình vào lệnh

Khung 1h

Đây có phải một lệnh may mắn không nhỉ?

Mong nhận được ý kiến của mọi người

-EU ngày 24/6 22h-

Bài BTC của anh Trung hôm nọ làm ae tẩu hỏa nhập ma mất rồi :joy::joy::joy:

1 Lượt thích

Cái này mình backtest gặp cũng nhiều rồi ý chỉ là kiểu ngày trước lười đăng lên hội quán. Với kiểu mình thấy mấy lệnh như này mà rút ra được cái gì đó thì sau này sẽ đỡ fomo hơn :d

Mình nghĩ may mắn đó b. Vì giá đã về key 1 lần rồi, cũng có thể giải thích là bán được nửa đường hết hơi nên lại quay về key hồi sức bán tiếp =)))

1 Lượt thích

Theo mình giá đi giữa keylevel mạnh của vùng bán bên trên và vùng mua bên dưới thì nên đứng ngoài. Nếu vào timeframe nhỏ hơn mà thấy cấu trúc đẹp theo các trường hợp đã học mới nên mua bán.

Lệnh này a Trung chia sẻ r b ạ. B đọc lại topic này nhé

oki oki mình cảm ơn bạn :smiley:

Mình có thấy anh Trung chia sẻ lệnh nay rồi. Đúng là nếu nhìn M15 thì giá đang ở vùng chưa là gì và Buy rất đẹp.

Nhưng khi vào TF 1h thì thấy giá lại tới vùng mua mạnh mất rồi

Cái này mình không thấy anh Trung nhắc tới trong post bạn vừa gửi nên mới thắc mắc :d

Ban kẻ H1 thế hơi lớn mình kẻ H1 thường xem từ m15 , m30 nếu có nên rút chân ở cây nến sau thì mình sẽ kẻ từ chỗ rút chân đến đỉnh cao nhất hoặc đáy cao nhất. m30 khách quan nhất giữa H1 và m15

2 Lượt thích

oki oki cảm ơn bạnnnnnn

1 Lượt thích