Lệnh lếu lêu ucad

Chào mọi người. Dạo gần đây thấy mọi người im ắng quá nên mình đăng một lệnh không biết là hên hay đúng mọi người xác nhận giùm mình
Ở H1 mình phân vân không biết 1 hay 2 là keyleve quan trọng ( mình thiêng về 1 nhiều hơn). Thấy giá phá vỡ giả đỉnh 2 nên mình đã vào một lệnh bán đi theo xu hướng nhỏ

M15

M5

6 Lượt thích

Đi theo khung nhỏ chuẩn rồi bạn. Đúng cưỡi trên con sóng nhỏ. Chúc mừng b nhé

Mình góp ý một chút về góc nhìn của mình.
Klv được tạo chỉ từ 1 râu nến , mình nghĩ nó là klv mạnh nhất trong các cách vẽ klv. Klv bị phá thẳng qua không khoan nhượng ở nến thứ nhất thì mình nghĩ nó là phá vỡ thật rồi.
Nếu chỉ xét trong vùng giá gần nhất.

Góc nhìn của mình thì mình chỉ tìm cơ hội mua lên.

Phá vỡ thật nha b… dóng sang bên trái ko là j cả… khả năng tăng tiếp…
Và giá quay lại keylevel tăng quan trọng và bật mạnh lên… đúng sgk

1 Lượt thích

mindset của mình giống bạn trieurua bên trên. thực tế là mình có vào 1 lệnh như này
Nhưng Tp chỉ nên để đúng đỉnh cũ thôi. không nên tham lên đỉnh cao hơn.

Mình theo chủ topic. Là phá vỡ giả sau khi xem và tổng hợp các timeframe.
Nhưng cái làm lên chiến thắng của cái lệnh này không phải là phá giả hay phá thật. Nó thắng được ở chỗ cưỡi rên con sóng nhỏ (đang là xu hướng giảm) và không kì vọng cao và TP đúng chỗ

2 Lượt thích

Mình check cả timeframe nhỏ để kiểm tra kỹ và xác định cái 2 đúng là KL quan trọng tăng của H1 rồi

Đến thời điểm này bạn chủ topic vào timeframe nhỏ hơn nữa để xem có hình thành cấu trúc giảm không rồi Sell theo cấu trúc giảm đó. Tất nhiên xu hướng chính đang là xu hướng tăng nên TP tối đa về KL quan trọng thôi. (Là mình thì mình chỉ dám TP về đỉnh cũ cho an toàn hơn)
=> Nhưng dù sao vào lệnh như chủ topic vẫn mạo hiểm. Đợi nó hồi về buy lên như Dũng thì mới đúng xu hướng an toàn hơn nhiều

4 Lượt thích

Nếu mọi người phân tích như chủ thớt thì lệnh này của mình có Lếu Lều không cả nhà:

Ngày 20-04-2021
USDCAD
Lệnh: Buylimit
Phân tích:

Vào khung M15 xem tình hình thế sự

Và đây là kết quả lệnh này.

Cảm ơn AD và anh em hội quán.

3 Lượt thích

Lúc tối mình vừa có thêm 1 lệnh buy nữa ở con UCAD này. Lệnh này phân tích và chỉ đánh trên chart ( sang chấn tâm lí nên không dám liều nhiều nữa )

1. Trước đó mình có 1 lệnh buy từ klv quan trọng của M5 lên tới đỉnh. Nhưng trong đầu kì vọng nó lên cái đỉnh bên trên. Nên tìm cơ hội mua.
  2. Mình kì vọng đáy M15 nó sẽ tạo mô hình 2 đáy trong 1 xu hướng tăng, và cái đáy đó sau khi giá phá đỉnh nó sẽ thành klv fake. tuần thủ kỉ luật thì sẽ rời sl về entry khi giá tạo mô hình 2 đáy.
  3. Đúng là vào lệnh trên chart. Tâm lí rất thoải mái mặc dù không được tiền nhưng có kiến thức. Bẵng đi 1 tiếng cho ăn uống quay lại đã thấy giá đã TP.
1 Lượt thích

cưỡi trên con sóng nhỏ; tìm key quan trọng; Giá đã đến đâu rồi. Các yếu tố làm nên chiến thắng

Cảm ơn góc nhìn của a ạ

Theo mình thì mình sẽ đặt lệnh buy stop ở trên đỉnh của mô hình 2 đáy đấy để xác nhận hình thành mô hình 2 đáy và cũng xác nhận nó phá đỉnh củ thì sẽ ăn toàn hơn vì dù gì giá cũng đang ở đỉnh mà

mình buy theo m5, entry tại đỉnh. SL sau đáy. sau khi giá tạo mô hình thì rời sl = entry. có 2 kiểu . kiểu khác như bạn cũng được. nhưng RR thấp.

Tuyệt vời, đúng theo cái video youtobe mà anh Trung muốn truyền tải :yum: :yum: :yum:

Câu số 10 rất hay, và em đang hiểu theo cách mà lệnh này vào :grinning:

chiết khấu những điều chắc chắn và đặt cược vào những điều bất ngờ