Lệnh kết thúc năm âm lịch của mình

Chào các bạn, năm vừa rồi các bạn giao dịch có lãi chứ, mình thì làm quen với phương pháp vào lệnh của Medio cũng gần 1 năm rồi và vẫn đang trong giai đoạn về bờ (đang kéo lại những khoản thua lỗ do vào lệnh kiểu bát quái-Trung bình giá đến chết)
Kết quả bị cháy tài khoản 2 lần mất 2K, mặc dù nó không nhiều và không ảnh hưởng đến cuộc sống của mình vì mình còn có công việc chính nữa nhưng thật sự là khó nuốt và có chút hối hận… :smile:
Cơ duyên đưa mình đến kênh youtube của Medio và mình quyết định đăng kí khóa học luôn mà không cần đắn đo và cho đến bây giờ thì đó vẫn là quyết định đúng đắn đối với mình, mặc dù chưa thể thẩm thấu hết phương pháp của ad nhưng nhờ chăm chỉ vào hội quán học hỏi và xem các review lệnh mà mình cũng tạo cho mình phương pháp giao dịch phù hợp, đặc biệt không còn FOMO như hồi đầu nữa, tài khoản cũng đã xanh lên 1 chút rồi, hehe
Không lan man nữa mình xin mạn phép được review 1 lệnh cuối trong năm của mình nhé, may mắn nó là lệnh thắng
Bối cảnh thị trường

Mình kiểm tra xem có điểm vào lệnh nào không và nhìn nhanh theo bài mưu hèn 7 thì thấy có cái IMB nhưng kiểm tra lại khung nhỏ thì thấy không an toàn lắm nên mình quyết chờ xác nhận

Sáng hôm sau thấy giá đi lên thật => cũng hơi tiếc

Sau đó giá đi xuống phá qua cả nơi bắt đầu xu hướng với 3 nến đỏ khá đẹp nhưng mình vẫn nhớ bài 8 của Medio

Xuống khung 2m và mình thấy cơ hội vào lệnh không thể đẹp hơn được nữa, hợp lưu của 2 TF M5 và M2
Giá đã phá qua điểm đảo chiều M2 => Xác nhận
Lại có khối OB CSD quá đẹp nữa

Kết quả giá đã chạm TP, nhìn lệnh được 6.5R nhưng mình chốt lệnh làm 3 lần nên chỉ được khoảng 4R thôi

11 Lượt thích

Hay quá, sang năm rảnh mình cũng ngồi trade thôi. Chắc cũng 1 năm rưỡi ko vào mt4 r :v.

1 Lượt thích

lệnh mua m y hệt b có điều bị sl 1 lệnh đúng chỗ đảo chiều trước

1 Lượt thích

Hay quá bạn ơi. Quá đẹp ah.

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn ! Kết quả của mình thì không được đẹp cho lắm , tâm lý không vững nên mình tạm nghỉ một thời gian học hỏi rồi qua tết quay trở lại , chúc bạn có một năm giao dịch mới thuận lợi.

1 Lượt thích

Bác cho mình xin vía sang năm nào :smile:

Chúc mọi người năm mới thành công trên con đường trading của mình nhé, giờ thì tạm gác mọi chuyện lại để tập trung ăn tết thôi nào

1 Lượt thích