Lệnh GU ngày 04/02/2021. Giá đi hệ tâm linh. Nhờ a/e chỉ giáo

Khung thời gian H1 giá phá vỡ keylevel quan trọng và đi ra khỏi vùng tích lũy sau thời gian sideway dài. Dự kiến giá sẽ đi xuống vùng đáy tiếp theo.

Vì vậy chúng ta chỉ tìm kiếm cơ hội bán lúc này, ta vào khung thời gian nhỏ hơn xác định keylevel quan trọng M15 của xu hướng giảm là vùng màu vàng. Do đáy cũ vừa bị phá trùng với Fibo 0.618. Nên mình quyết định vào 2 lệnh sell. 1 lệnh ở đáy vừa bị phá, nếu sl vào tiếp 1 lệnh ở key level quan trọng

Và kết quả sl cả 2 lệnh.
Giá phá đáy đi được 1 nửa rồi bật lên khó hiểu. Nhờ anh @Medio và ae trong hội quán xem giúp mình lệnh này. Xin cảm ơn mọi người.

3 Lượt thích

Quả lệnh này trên hội quán hình như post mấy lần rồi :innocent: vẫn chưa biết là giá nó ăn cái gì mà chạy ghê thế. :rofl:

1 Lượt thích

H4 đang tăng, khi sell ngược xu hướng H4 như vậy mình không chắc chắn giá hồi về đâu của H4 vì vậy không nên đặt lệnh limit mà hãy đợi xác nhận nha bạn, xác nhận H1 tăng đảo chiều thì vào lệnh sell sẽ chắc chắn hơn

1 Lượt thích

Này đúng là câu chuyện cũ nhắc lại của ae trade GU :rofl: Bác cứ vô backtest tiếp đi, đến tầm hình như cuối tháng tư cặp GU này lại có một lần chạy láo nháo như vậy nữa đấy :rofl:

1 Lượt thích

Thật khó hiểu, nhưng nếu theo dõi chart mà thấy giá bật lên momentum mạnh vậy thì nên huỷ lệnh tại đáy cũ là vừa bác ạ. Mình backtest cũng bị dính chưởng quả này trc cũng định post kên hỏi mà quên mất

2 Lượt thích

có 1 video ad nói đâu mới là nơi bắt đầu của xu hướng giảm mới, ko biết phải th ntn ko nữa

1 Lượt thích

quả lệnh này mình cũng chịu. Vẫn đặt nó là lệnh bí ẩn cần giải thích mà vẫn chịu. :smile:

3 Lượt thích

Vâng, nếu lệnh nào cũng lý giải được logic thì ae mình đã thành triệu phú, tỷ phú hết rồi :smiley: