Lệnh GU may mắn...0.4pip thì SML

Chào AE hôm qua 12/07 có một lệnh GU quả là may mắn muốn khoe khoang cùng mọi người. Bình thường mình hay đo Fibo từ đỉnh cao nhất, nhưng hôm qua chắc sáng sớm chưa tỉnh ngủ lại đo từ bên dưới do vậy mà không bị dính SL. Mình hay vào lệnh như sau: khi đã xác định được xu hướng, và xuất hiện sóng hồi. Vào luôn 2 lệnh limit một tại 0.618, một tại KLVQT rồi để đó đi chơi :grinning: :grinning: :grinning:
AE cho ý kiến về cách vào lệnh kiểu này có chuẩn bài Medio không

4 Lượt thích

Hôm qua mình đặt lệnh limit giống lệnh 2 của bạn và không khớp. Mình thắc mắc là lệnh 1 cơ sở nào mà bạn để sl lưng chừng vậy.

1 Lượt thích

Theo Medio phân tích thì giá thường chỉ về vùng Fibo 0.5-0.618 và KLVQT. Mà mình thì đặt lệnh ơ 0.618 là vùng cuối cùng rồi. Nếu nó phá qua vùng này sẽ về vùng KLVQT khi đó lệnh 1 dính SL còn lệnh 2 được kích hoạt. Cặp GU mình thường để SL trong khoảng 15-20pip.

1 Lượt thích

Lệnh này đúng là bạn may mắn thật,giá đã chạm vùng bán mạnh ở trên rồi đi xuống
May mà ko xuống đến đáy, mình thì lại đang bán về đáy :)))

1 Lượt thích

Đặt ở đấy xác suất rủi ro cao lắm bác :joy: :joy: :joy:

Thế là anh vừa TP đấy, gậy như ý dài cả mét rồi anh =))) Em chúc mừng anh nhá, hihi

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn, mình đoán bạn cũng thế, phải ko?

Không ạ, em mới đặt lệnh buy limit lên trên cách đó mấy phút, xong nghe điện thoại reo 2 ting ting (cảnh báo) => SL. Bị SL mà lại buồn cười anh ạ, hâm thật, hihi

bạn hay nhỉ, SL mà lại buồn cười

Có bị spread sụt ko bác :joy: :joy: :joy:

Đây là góc nhìn của mình, giống lệnh trong video vào lệnh 2TF của AD
Trước đó mình thua 1 lệnh do xác định sai KLQT

4 Lượt thích

Chắc là do em đi lệnh nhỏ (<1R), nên mất không xót. Em buồn cười vì nhìn thấy cái gậy ấy anh, kiểu nó hơi bị nhanh k kịp trở tay luôn í ^^

1 Lượt thích

K sao k sao, hihi (viết cho đủ 20 kí tự)

Thế là may rồi chứ mình thấy cây nến nó dài lắm :joy: :joy: :joy:

Anh siêu nhân! Em chúc mừng anh, hihi.

1 Lượt thích

Bạn giống mình, mình cũng vào 2 lệnh nhưng lệnh 1 bị Stophunt do R :R cao quá :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích

Có bác nào lỡ như em không

Cây nến này sợ thật sút tung SL đi thêm 10pip nữa sàn nó mới đóng lệnh là sao AE

Đây là ý kiến của mình, bác xem đúng ko :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Lượt thích

Đồng ý bạn ^^ Lúc đầu mình cho rằng cái vùng mình đặt lệnh buy là trước đó nó cũng có lực mua lên mạnh, nên :v :v :v

1 Lượt thích