Lệnh GU 25/5 mọi người góp ý

Ở TF h1:

Ở m15:

Nên mình vào lệnh TP xuống đáy trước đó

Lệnh đã TP, ở lệnh này mình chỉ phân tích m15 còn h1 thì nói thật là mình ko biết nó đang tăng hay giảm. Cùng ko xác định được klv quan trọng
Mong mọi người cho ý kiến là lệnh này đúng hay là ăn may aj

5 Lượt thích

Ở chỗ H1 mình thấy nó cũng hên xui vì nhiều khi vùng giá keylv h1 khá rộng, chạm như vậy cũng có thể đã tính là đến vùng mua rồi.

1 Lượt thích

Mình cho rằng KLV giảm H1 trùng luôn với M15. Sau khi giá chạm KLV giảm H1, bạn nên chờ giá phá xu hướng tăng M15 rồi vào lệnh sẽ an toàn hơn.

2 Lượt thích

Mình có vào lệnh giống thế này. Phân tích tương tự! :smiley:

2 Lượt thích

Nếu chưa chạm thì nó phải xuống để chạm. Nếu nay mai mà nó ko chạm mà lại bay luôn thì khả năng là ăn may. Mình cũng canh nó nhưng cảm thấy nó chớm chạm nên ko vào lệnh này

2 Lượt thích

Lệnh này ý tưởng mình cũng y hệt bạn.
giá xuống tới vùng chưa là gì cả mà quay lên thì kỳ vọng nó sẽ xuống tiếp.
Giá hồi lên thì đặt lệnh tại klv quan trọng.
Lúc đầu mình xác định 2 là klv quan trọng + thêm giá chạm lần 1 là bị bật xuống nên đặt 1 lệnh limit ở 2. nhưng SL ngay sau đó.
Sau đó mình mới ngồi soi kĩ lại đoạn phá đáy kia.
Mặc dù giá phá ở nến đầu xuống sâu + các nến sau đều có khuynh hướng đi xuống nhưng lại không thoát khỏi cái râu nến của nến đầu.
Nên mình nghĩ klv không phải là 2.
XUống M30 thì thấy 1 là klv quan trọng của H1 hồi.
Đặt 1 lệnh limit ở 1.
Trường hợp này mình không đợi xác nhận mà mình vào luôn. Nếu mà đợi xác nhận thì chắc nỡ kèo này rồi. Lệnh này mình thấy khá may mắn với mình.
Mình cũng kì vọng TP xuống đáy nhưng về đỉnh cũ của H1 hồi lên là mình TP . Không nghĩ là nó lại cắm thẳng xuống 1 mạch luôn như thế.

THứ rút ra từ 2 lệnh này của mình chính là cú phá vỡ lừa kia. mặc dù phá xa nhưng lại không phải là phá thật

5 Lượt thích

mình cũng thấy nó chạm rồi nên ko dám vào lệnh này

1 Lượt thích

M vào 2 lệnh như bạn, lệnh 1 nghĩ về fibo, mô hình 2 đỉnh cho đỡ vã nhưng sl

2 Lượt thích

FIbo chỉ là 1 yếu tố thêm điểm cộng cho klv mạnh thôi bạn thôi. Hạn chế mất tiến những cơn vã như thế :))) để dành R mà đánh những lệnh setup đẹp .

1 Lượt thích

cùng quan điểm ,giá kẹt giữa 2 vùng key , vào lệnh limit chỉ 50/50 , chờ signal vào sẽ an toàn hơn trong TH sell này

1 Lượt thích

Theo bác, thì bác sẽ chờ signal như thế nào thì sẽ vào lệnh sell nào. Có thể chia sẻ để mọi người tham khảo được không.

theo mình chỗ bạn cho là chưa chạm đó cũng ko an toàn. nhìn rộng ra thì nguyên 1 vùng đó chỉ là râu thôi mà. với lại giá về vùng H1 tăng chính đi lên tạo xh rõ ràng. sell cũng hơi nguy hiểm. nhưng đã TP đc thì chúc mừng bạn.

1 Lượt thích

Gửi Bro, cùng là con sóng này, nhưng mình có cái nhìn khác…
25/5/2021
**40.Lệnh 40
+cặp tiền GBPUSD
+H1 xu hướng chính tăng

+m15 xu hướng vừa chuyển từ tăng sang giảm, QUAN SÁT THÊM

+M15 có nến đảo chiều mạnh tại KLVQT, tất nhiên vẫn k vào lệnh, xem xét m5 đảo chiều sẽ vào
+m5 dảo chiều giảm

=>> và kết quả

6 Lượt thích

perfect @@ . Không còn gì để góp ý @@