Lệnh GU 07/09/2022

Chào ad và mọi người,
Mình có lệnh thua GU, áp dụng theo Bài 6, CTTT X OB.
Không biết do góc nhìn mình sai, hay sai ở đâu, mong ad và mọi người chia sẻ giúp.

BẮT ĐẦU

Bối cảnh thị trường là một xu hướng giảm

Mình nhận thấy ngay KLV QT không có OBCSD
phía trên có một OB CSD nên mình đợi stop hunt đảo chiều xu hướng tìm cơ hội mua lên

Tiếp theo

trong xu hướng tăng mới, KVQT cũng là nơi bắt đầu xu hướng, tuy nhiên lại không có OBCSD
Nên Mình vào lệnh BUY để SL xa một chút, TP lên trên

VÀ KẾT QUẢ

Mọi người chia sẻ góc nhìn giúp mình nhé

2 Lượt thích

không liên quan một chút ad có cách nào đổi user name không sao tên mình nó mất mấy chữ cuối nhìn kỳ quá :smile:

Cũng giống bác, thua 1 lệnh ở đó do… phân tích Ẩu :sweat_smile:
(up cái ảnh kèm theo cho nó sinh động… mình có tìm ra được nguyên nhân rồi, nhưng mà lười chưa viết vô, nên để mai mình chia sẻ vs bác)

1 Lượt thích

Mình cũng SL chỗ này. Kiểm tra kỹ hơn thì cái OB mà bạn nói nó đã bị sử dụng ở TF thấp hơn rồi

1 Lượt thích

Giá đã chạm ob khung lớn và chưa thoát ra được ob khung lớn mà bạn

Uh mình cũng thấy dính m1.
Tuy nhiên là nếu soi các tf mà quá bé như thế thật sự ko biết soi đến bao giờ mới hết.
Thường mình trade m5 thì xem m2 thôi
Ví như trade m15 mà check lại tới m1 thì ko sức đâu mà check
Nên mình đăng cũng là để hỏi ad lại vụ check tf nhỏ này

1 Lượt thích

Ý bạn là m15 đúng ko
Nhưng theo bài 6 của ad thì áp dụng ctttxob
m5 đảo chiều xu hướng mình có thể bán về tới nơi bắt đầu

1 Lượt thích

Mình cũng có 1 lệnh mua nhưng may là cắt hoà được
Theo mình thì nó chạm cái OB chà bá nên đi xuống

4 Lượt thích

đồng ý kiến với bác. trường hợp này đã gặp 1 lần ạ. không chắc chắn vào lệnh mõm sell hic

Góc nhìn của mình thế này

1. Nếu vì cái OB đúng đủ của M15 ở đó
    thì nó sẽ HỢP LƯU
    với OB CSD của M5 PHÍA SAU KLVQT
    Thì đáng nhẽ nó phải đảo chiều chứ ko phải stophunt OB CỦA M5
  2. OB đúng đủ M15 đó nếu check cả M1 thì nó cũng đã sử dụng rồi,
    Cho nên cái việc nói check lại tf nhỏ xem sử dụng chưa của ad nó vẫn còn chưa rõ ràng lắm
  3. Nếu nó vì cái OB M15 ở đó mà quay đầu bất kì lúc nào
    Thì theo lý thuyết bài 6, điểm đảo chiều xu hướng, dùng CTTT X OB CSD
    nó không hiệu quả
    Vì trước đây mình dùng CTTT, đảo chiều xong mình vẫn ngại đỉnh đáy cũ của khung lớn
    CHỈ TP TỚI ĐỈNH ĐÁY CŨ GẦN NHẤT
    Không dám TP về nơi bắt đầu xu hướng của khung bé
    Sau khi áp dụng xong, mà vẫn phải ngại chỗ đó, thì tính ra nó không cải thiện được gì
1 Lượt thích

Nếu bạn trade tf h1 bạn chờ và phân tích được mọi thứ đẹp và có OB csd đúng đủ ở H1 chỉ có mỗi m1 là k phải OB đúng đủ thôi thì bạn có trade k? Trading vốn có mốt thứ cực kỳ là quan trọng mà mình nhận ra là tính tương quan và cái tính tương quan đó hầu như nó khó để ai đó dạy được dù mình vẫn sai ở mấy cái chỗ này khá nhiều nhưng mình nhận ra nó , tương quan của tf này so với tf kia, tương quan để phân tích quyết định vào lệnh, có thể chỗ mình vẽ nó không phải OB vì m1 k có imb nhưng nó cũng có thể là imb để trade thì mình hay nghĩ đến trường hợp rủi ro nhất có thể xảy ra . Còn nếu bạn để ý thì những bài cttt hay kiến thức nơi đảo chiều xu hướng thì hầu như ad nói trong phạm vi gần để bạn hiểu thế thôi, cụ thể là xu hướng hiện tại và xử hướng trước đó, chứ còn những cái khác thì tự bạn hiểu theo kiểu của bạn thôi, mình k có ý kiến gì

1 Lượt thích

Bác nói mới để ý. Lúc xem cái vùng giá đấy e xuống cả M1 thì thấy nó bị sử dụng rồi nên nghĩ là nó sẽ lên tiếp. Nhưng trong trường hợp này xuống m1 xem có vẻ là không hợp lý. Bị SL kiểu OB to chà bá này mấy phát rồi mà vẫn không chú ý được @@

2 Lượt thích

Đồng quan điểm của mấy bác ở trên, lý do lệnh Buy toang vì đang trong vùng OB khung lớn.
Còn 3 vấn đề này của bác thì:

• Ý thứ nhất, bác xem lại bài Trade ko giấu dốt bài 5 nhá, Medio có lấy ví dụ 1 lệnh Buy altcoin ở OB nhỏ nhưng bị SL và nghĩ xu hướng đảo chiều, nhưng thực tế là chưa vì OB nhỏ đó nằm trong OB lớn.
  • Thứ 2: Giống bác @vietnguyen4 có nói, đây là OB của tf lớn, việc xuống tf quá nhỏ m1 để nói nó đã sử dụng rồi thì cũng ko khác gì việc trade ở H4 mà lọc nhiễu ở m5 cả.
  • Thứ 3: Luôn nhớ lý thuyết DOW bác nhé. Trường hợp này TF lớn đã chi phối TF nhỏ. Nhưng sẽ có TH bác trade như bài 6 - điểm đảo chiều xu hướng được. Cái này nói ra sẽ dài, mình sẽ chia sẻ sau…
1 Lượt thích

Đoạn sóng hồi lên phá ob csd kia đã hình thành xu hướng tăng luôn rồi và có klqt luôn rồi, nên khi phá xuống hết (đã là xu hướng giảm nhỏ luôn rồi) về nơi bắt đầu là nó tiếp tục xu hướng giảm lớn @@, bác muốn mua lên thì chờ nó chạm nơi bắt đầu và có xác nhận kết thúc xu hướng giảm nhỏ đó mới tiếp tục kiếm ob csd mua lên được bác ơi !!!

2 Lượt thích

Đoạn này mình nhìn cặp GU này không đẹp, nhìn qua cặp AU thấy như tranh vẽ và quyết định vào lệnh, cuối cùng thì lại toang…thế mới đau chứ

1 Lượt thích

Sau khi bị SL ở lệnh sell này (cái này là do chủ quan , nếu quản lí chặt thì chỉ hòa thôi), thì mình đã kiểm tra lại các tf thì thấy stophunt ở OB csd M15, nên mình xuống m5 chờ xác nhận để bán tiếp

và mình đã vào được lệnh bán ở OB csd

Sau đó giá đi xuống còn hình thành 1 OB csd có thể vào bán tiếp nhưng mình đã k vào

2 Lượt thích

Check m15 xem giá đã chạm klv giảm của m15 chưa,lí do chắc ở đó

Bài 6 của medio còn đoạn Lưu ý ở cuối bài giống như trường hợp này luôn ấy bạn

1 Lượt thích