Lệnh GBPUSD ngày 15-16/6/2022. Một lệnh mừng hụt

Chào các bạn !
Đây cũng không phải lần đầu tiên mình gặp phải nhưng mình vẫn rất không hiểu tại sao tradingview với mt5 lại chênh lệch nhau một vài pip .

Lệnh này mình vào ở lúc khuya nên cũng không xem được biểu đồ . Sáng dậy mình hay có thói quen xem biểu đồ ở trên tradingview trước nên mừng lắm tại từ thứ 2 chưa vào được lệnh nào với tự ăn được 8R dễ dàng trong một đêm . Nhưng buồn thay là lúc vào mt5 xem được bao nhiêu tiền thì lệnh vẫn chưa được kích hoạt kiểu vừa hụt hẫn cũng hơi cayy :slight_smile:

Không biết các bạn hay xem biểu đồ trên FXCM hay OANDA hãy cho mình biết .Mình có khảo sát trên sàn OANDA thì giá hồi về chỉ ở mức 1.20289 còn trên FXCM 1.2079 như lệnh mình đã vào . Từ đó cho mình hỏi cái sàn nào nó chạy khớp nhất với MT5 với ạ ? ( tại trên mt5 mình không xem được chính xác nó hồi về mức giá nào) .

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc bài viết của mình !!!

4 Lượt thích

mình y chang bạn luôn, mình hơn 8R xíu cách đúng 1pip thì khớp.

1 Lượt thích

Dãn speat đó bác . Sau bác nên xem thêm chart của sàn bác trade trên MT5 . Vì mỗi sàn cũng đều có sự chênh lệch đôi chút do thanh khoản

2 Lượt thích

Mình cũng nghĩ vậy tại lúc đó thị trường đang diễn biến mạnh

1 Lượt thích

@NGUYEN_THANH_VINH lần sau cứ đặt ở OB thôi bác ơi chứ tham mà k đc thì cũng tiếc :((

1 Lượt thích

lệnh này mình cũng vào.nhưng đến muộn mà chưa khớp nên mình hủy vì ko dám để lệnh chờ qua đêm

3 Lượt thích

@tunganhle mình cũng ít để lệnh qua đêm lắm tại k quản lí được nhưng cả tuần k vào đc lệnh nào nên vẫn cố :))

Mình cũng bị cái trênh lệch giá trên tradingview và xtb.
Mình copy lệnh từ tradingview vào xtb nhưng so nến thì cứ bị lệch vài pip( khoảng 1,2pip) nên toàn phải sửa lại lệnh rồi kéo sl rộng thêm chút.
Vậy mà nhiều khi trandingview sl thì xtb lại chưa hoặc ngược lại.

1 Lượt thích

trên tradingw ban tìm xem sàn nào mà dữ liệu nó sát với tài khoản trader thì dùng nó sẽ đỡ chênh lệch hơn

2 Lượt thích

cũng có khảo sát 2 sàn oanda với fxcm thì thấy đều lệch chút, tìm hiểu thì bên xtb nó tổng hợp giá của các ngân hàng lớn( k biết dịch vậy có đúng k:v) nên cũng đành bất lực chấp nhận sl xa hơn chút. k biết mn ở đây có ai khắc phục dc k?

2 Lượt thích

@tulieu đấy là lý do mình viết bài này :)) nhiều khi 1-2 pip cũng làm nên quyết định của cái lệnh đấy . Khắc phục mình nghĩ chỉnh điểm đặt lệnh lên 1 pip hoặc xuống 1pip so với tradingview còn lười quá thì bỏ qua coi như xác xuất vậy .Mất hay lỡ lệnh này thì chúng ta còn cơ hội khác . Mỗi tội tâm lý mình không vững như thế "((

1 Lượt thích

Cùng một Setup vào lệnh:
khi Buy thì mình xem biểu đồ sàn FXCM thì sẽ mua đc mức giá tốt hơn sàn OANDA.
Còn khi Sell thì mình xem biểu đồ sàn OANDA thì sẽ Sell đc mức giá tốt hơn sàn FXCM.
Hơi phức tạp xíu hì. kinh nghiệm cá nhân ạ.

3 Lượt thích

@huyphuong thế thì xem hai biểu đồ cũng mệt bạn nhỉ , mình sẽ thử xem thế nào . Cảm ơn bạn nha ! Với nhờ xem mấy video của bạn mờ trade tốt hơn hẳn trước đó , rất thích cách phân tích vào lệnh của bạn . Mờ mình chưa thấy bạn áp dụng cái kiến thức mới về vùng giá của OB ( VD : Ob sẽ từ mấy cây nến tạo thành ý ) mờ thấy bạn chỉ kẻ có 1 cây nến .