Lệnh G/U ngày 18/6 bị dính SL không hiểu tại sao ? mọi người giúp em với!

3 Lượt thích

Vì chỗ này có phá vỡ giả nên mình xác định thị trường hơi khác bạn một chút

Nếu theo cách xác định thị trường như này thì lệnh này thua có thể do giá đã về đáy cũ. Mình nghĩ thế. Không biết bạn nhìn lại có thấy giống mình không

7 Lượt thích

B nên đợi giá nó lên sát gần đỉnh chưa chạm kelevel,rồi hồi xuốg,thì hãng đặt lệnh limit,chứ nó lên kiểu kia lửng lơ đáy vs đỉnh,dễ bị vả sấp mặt lắm,muốn ăn sóg hồi thì phải cẩn thận,mình backtest gặp khá nhiều kiểu như này

4 Lượt thích

bác vào lệnh ngược xu hướng đã giảm tỉ lệ win 20% rồi.

1 Lượt thích

Theo mình ae ptkt nhiều lúc bỏ qua tin tức nhưng ở khung lớn thì có thể ít ảnh hưởng chứ còn khung nhỏ như M15, H1 thì vẫn bị ảnh hưởng phần nào. Sau bài phát biểu của Fed thì giá trị đồng Usd tăng vọt. Rất nhiều cặp tiền chứa Usd đều chạy như vậy và ko tuân theo ptkt ở các khung giờ nhỏ

2 Lượt thích

Theo mình nghĩ thì bạn muốn đánh buy thì giá phải phá qua Klv quan trọng của xu hướng giảm rồi mới tìm kiếm lệnh buy. Bạn mở ra khung lớn hơn thì thấy đà giảm vẫn càn mạnh. theo mình thì bạn đang đánh ngược xu hướng và bạn muốn ăn con sóng hồi lên KLV. Mình cũng đã từng đánh như vậy vì tâm lý muốn “húp” hết thị trường. và có thể thắng một hai lệnh nhưng làm cho mình không còn kỉ luật theo phương pháp mình học nữa. Nhiều khi vào lệnh thua sẽ tốt hơn thắng.

1 Lượt thích

bạn ơi cho mình hỏi bạn backtes trên phần mềm nào thế. mình backtes trên tradingview chuyển từ khung lớn về khung tg nhỏ thì k được.

1 Lượt thích

Ơ sao giờ mình mới thấy bài này nhỉ. Bạn đón xem video thứ 2 tới mình sẽ giải thích đoạn này nhé

6 Lượt thích

nhìn như đi ngang mà qua 10p thì nó giống hồi thật

em cũng thắc mắc chưa tìm thấy câu trả lời, hỏi trong hội quán các bạn giải đáp nhiệt tình tuy nhiên em vẫn chưa thuyết phục lắm, Hóng video của a trung !