Lệnh EU h4 bị sl . giá có thể đảo chiều măc dù chưa chạm vùng bán mạnh?

với giá hiện tại giờ thì nếu m pt đúng thì giá đã chuyển sang xu hướng giảm mặc dù chưa chạm vùng bán mạnh liệu có tin tức hay yếu tố nào ảnh hưởng mạnh đến pp priceaction ae chúng ta theo đuổi không? vì m ít khi theo dõi tin

Khung D1

Khung H6 (Mình lấy tỉ lệ như soi H4 với H1, bạn có thể soi D1 với H4 tuỳ theo bạn)

Theo suy nghĩ của mình nó là phá vỡ giả.

Để khẳng định nó không là gì bạn nên đảo hết các TF 1 lượt, ít nhất cũng phải nhìn các TF lớn xem giá đang đứng ở đâu.

5 Lượt thích

3 Lượt thích

thank bác mà tradingview của bác có cả h6 cơ à của e có h4 thôi

Theo mình thì Khung D đã chuyển từ giảm sang tăng, H4 đảo chiều thì khả năng cao là khung D hồi. Như hình bác Vufan vẽ đó.

1 Lượt thích

Tradingview bản pro có timeframe tùy chọn đó bạn.

2 Lượt thích

bác vẽ như ý e. cơ mà e đag phân vân đoạn 3 cây nén đỏ nhỏ nhỏ kia bởi đó là khung D nên chuyện gì cũng có thể xảy ra

Mình cũng đang chưa hiểu vì sao giá chưa chạm vùng có lực bán mạnh lại giảm xuống như vậy
Cá nhân mình thấy câu trả lời này của Sơn chưa thõa mãn lắm
Mình nghĩ nên quan sát nhiều TF để lọc nhiễu, nhưng nếu quan sát quá nhiều TF như vậy thì càng dễ mắc sai lầm, còn lệnh đúng lại phân vân ko dám vào lệnh

1 Lượt thích

Vì vào lệnh limit, không đợi xác nhận nên phải quan sát rộng, và nhìn nhiều TF xem tổng thế bức tranh. Cá nhân mình cũng ít khi vào lệnh theo kiểu không là gì như vậy, chủ yếu vào limit kiểu 2 H1 ngược chiều bán về đỉnh đáy hoặc về keylv quan trọng.

Đây cũng là kiểu anh Trung dạy trong phần vào lệnh chuẩn.
Còn trường hợp ở trên kia thì nó khác nhé. Có nhiều chỗ chưa là gì, nhưng giá vẫn đảo chiều.

Như này nhìn sang nó không là gì nhưng không có nghĩa là bán xuống được đâu. Đấy là chúng ta tự nghĩ ra thôi.

1 Lượt thích

Theo mình klqt h4 bạn xác định sai. Quan sát h4 thấy phá vở giả mà.

ok bạn Sơn
Thực tế trên thị trường rất nhiều chỗ ‘‘không là gì’’ theo pp Medio mà chúng ta đc học nhưng giá vẫn đảo chiều.
Theo cá nhân mình thì bạn chủ thớt phân tích hoàn toàn đúng về xu hướng và klv của các TF, nhưng bạn ấy vào lệnh này thuộc TH có tỷ lệ thắng thấp nhất:
-h4 đang tăng
-H1 tăng rất lâu rồi
Còn điều mình phản biện với bạn là việc nhìn quá nhiều TF thì sẽ khiến chúng ta càng dễ mắc sai lầm
Nếu như mình vào lệnh TF m15 thì chỉ nhìn 4TF là h4,h1,m15,m5 là quá đủ

2 Lượt thích
1 Lượt thích

Nhìn thế này ở TF 4h thì khả năng cao là phá thật rồi b.
Xuống TF nhỏ hơn nhìn thì càng khẳng định là phá thật

2 Lượt thích

Ừ minhf cũng vậy mà, mình chủ yếu nhìn h1 m15, m5 h4 nhìn phụ thêm. Bạn ở trên vào lệnh ở h4 thì phải nhìn thêm cả ở D1.

1 Lượt thích

m cũng có suy nghĩ như bạn thực tế nhiều khi nếu nhìn quá nhiều sẽ đam ra khó dám vào lệnh mà sau đó giá nó chạy như suy nghĩ của m thì lại sinh ra tâm lý tham tiếc nên m nghĩ tham khảo các khung thời gian rồi theo kinh nghiệm bản thân vào thôi và quản lý vốn tốt chứ thật lòng m cũng hay bị rồi

Dù sao thì thị trường mình thấy nó vẫn có một cái gì đó khá khó hiểu, giải thích là như vậy nhưng có thể nó không đúng lí do như vậy.

Mình coi đó là một phá vỡ thật và bên dưới là keylv h4, thế nhưng cái keylv này nhìn kỹ ở H1, keylv nó còn không giữ nổi 1 cây H1 chuyển thành xanh. Phi 1 phát xuống luôn.

Theo mình nghĩ đơn giản Thế này thế này, cưỡi trên con sóng nhỏ là H1 đang giảm vẫn an toàn hơn.
Cái này là câu thần chú của Medio mà.keke

Trường hợp này khả năng bị rơi vào phá giả, đợi sang tuần xem kq thế nào

Xem qua D thì KLV đấy rất xấu, khả năng cao là bên dưới.

Mnình cũng SL lệnh y hệt này. Cả GU nữa :)))) Theo mình giải thích TH này rất là khó vì như bác Sơn nhìn cả H6, nếu như thế nào thì có khi nhìn cả H8 chẳng hạn. Quá nhiều TF mà trước nay chẳng bh dùng đến :rofl: Theo mình thì thứ 6 rồi là đóng nến ngày, tuần và cả thángg. Nên thị trường nó sẽ khó đoán biết hơn bình thường. Dặn lòng là nến tuần tháng k trade nữa vì khả năng thắng sẽ thấp hơn nhưng mà k kìm dc lòng tham :smiley: