Lệnh EU 6/3. Anh em vào thảo luận cho vui nhé

Hello anh em, kể từ lúc mà Trung cải tiến thêm khối OB vào pp giao dịch thì còn ai vẫn trade thuần theo cấu trúc thị trường không? mình thì vân kết hợp cả 2, CTTT vẫn là xương sống nên khi không có OB mình vân trade như thường, anh em có thế không? đây là 1 lệnh mình thắng mình trade thuần CTTT, anh em vào góp ý nhé. Thanks

5 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh y hệt bạn. Mình trade 1 cặp lại trade ở M15 trở lên dù không có OB mình vẫn vào, mình thấy cũng không nhiều trường hợp giá phá KLQT m15 trở lên dù không có OB nếu giá còn đi theo dự đoán, mà phá qua thì cũng có cơ hội mua bán ngược lại. Với thật sự chờ kèo có OB đẹp xong lại còn ở TF lớn nữa thì ít kèo lắm.

3 Lượt thích

Mình thì bị SL khi cưỡi con sóng nhỏ vì lúc đó XH chính không có OB để mình vào. Còn XH nhỏ thì có.

Khi bị SL thì mình cũng định chờ giá xuống nơi bắt đầu XH chính rồi Buy lên nhưng thấy giá tạo 2 đáy + mô hình nến nhấn chìm ở nơi bắt đầu XH nhỏ thì cho rằng giá sẽ đi theo XH nhỏ nên mình vào lệnh thứ 2. May mắn giá vẫn đi đúng theo nhận định.

2 Lượt thích

vẫn có cơ hội để cho bác hòa vốn ở lệnh đầu mà, e chỉ trade OB thôi ko quan tâm nếu ko có OB

1 Lượt thích

Uh lệnh đầu mình vẫn hòa vốn, kiểu cho rằng nó là SL để mình biết là mình nhận định chưa đúng thôi. Lệnh 2 thì mình chia sẻ thêm góc nhìn của mình ở thời điểm đó thôi, linh hoạt xử lý tình huống chứ không bị động khi giá không đi theo đúng với nhận định ban đầu.

Lâu mới thấy bác xuất hiện

Dạo này Medio không ra bài mới, với em cũng chỉ trade vài trường hợp cơ bản, lại ở TF lớn nên ít khi nhìn biểu đồ, cũng chẳng mấy khi vào hội quán nữa. Bác dạo này trade ổn chứ

Em thì vẫn đang quay cuồng trong mớ bòng bong. Bác thì ổn rồi chứ bác vẫn fulltime chứ

cứ bình tĩnh bạn ơi, tập trung hiểu rõ CTTT trước, khi đó kết hợp OB vào mới ổn đc, trước đây ko xài OB chỉ trade thuần CTTT vẫn ổn mà.