Lệnh EU 14/7 và thắc mắc không hiểu? nhờ ae góp ý!

Lệnh này em cg bị SL lệnh hệt như bác, cũng có khá nhiều kịch bản trái chiều nhưng cg chưa cái nào thuyết phục. Em định đợi đến sang tuần xem thị trường chạy để tìm câu trả lời.
Tuy nhiên em có 1 điểm khác bác đó là chỗ KLQT mà bác cho là của M15, theo góc nhìn của em, em nhìn nó thành H1 luôn, tại cây nến dài như sông hồng với cả M15 nó đi cg đẹp.

1 Lượt thích

Bác cũng sl như e à, e nhìn mãi mà k hiểu nguyên nhân tại sao luôn,nhất là cái đoạn nó chạy lên tới trên rồi mới giảm xuống, lệnh này hơi hại lão.hi vọng có ae nào khai sáng giúp bác ạ :slight_smile:

Bạn có bao nhiêu yếu tố bổ trợ và hợp lưu không quan trọng bằng việc liệu giá còn xuống tiếp được hay không ?

TH này muốn vào lệnh với tỉ lệ thắng tốt phải đáp ứng 1 trong 2 đk.

1. Giá xuống vùng chưa là gì, bật hồi lên
  2. TF nhỏ của sóng hồi đảo chiều.
3 Lượt thích

H1 giảm, M15 giảm nhưng H1 nó điều chỉnh nên M15 lại đảo chiều thành tăng đó bác, tốt nhất là bác đợi cái M15 tăng đảo chiều thành giảm rồi hãy vào lệnh, xu hướng mới đảo chiều thì xác xuất thắng càng cao mà

3 Lượt thích

vâng. cảm ơn bác đã góp ý. đúng là sóng nhỏ đang hình thành xu hướng. nhưng e lại đặt cược vào các hợp lưu cũng như xu hướng trước đó hơn.thật sự lệnh này thua mà e nghĩ mãi k ra sai chỗ nào ngoài 2 điểm bác góp ý!

1 Lượt thích

Dưới đây là góc nhìn của mình cho nên mình đã né cái xu hướng M15 giảm rất đẹp đó (đúng là Hoa hồng thì luôn có gai mà :sweat_smile:)

1 Lượt thích

Liệu chỗ đó đã phá klv 15 thật chưa. Chắc stophunt thôi b

mình nghĩ là chưa b ạ.thế nên giá lên tới đó mình k hiểu lắm

Bạn muốn vào lệnh limit như vậy thì như mình vẫn nói thì phải xem các timeframe để biết được là cái xu hướng giảm đó liệu có giảm tiếp hay không thì mới limit như vậy. Còn không thì phải đợi xác nhận

Vì nó chạm nơi có lực mua mạnh mà bạn vẫn muốn bán cần đợi xác nhận chứ không thể limit luôn được

6 Lượt thích

cảm ơn góc nhìn của a.e hiểu rồi ạ