Lệnh EJ ngày 5/4. Stop hunt hay phá vỡ thật

• Xin hỏi mn về TH này a.:
  • h1 tăng, m15 tăng. Nên buy limit tại klv m15 tăng

• Giá chạm entry và sl ngay sau đó. Nhưng sau đó giá bật lên chạm tp của mình.
  • Mình muốn hỏi là: Th này là stop hunt hay giá đã phá klv m15.
  • Nếu phá thật thì m15 chuyển thành giảm, nhưng tại sao lại ngay lập tức chuyển thành tăng?
  • Hay tại mình xác định sai klv m15 tăng ngay từ đầu?

Cảm ơn mn :slight_smile: :slight_smile: :slight_smile:
1 Lượt thích

e cũng vào lệnh này nhưng vào tít câu xanh mazu ngay sau 2 cây đỏ mạnh kia. lý do em xem khung M30 thì chỗ đó hồi k đẹp tí nào nên e cho klv bên dưới nữa kia e đi theo momen khug M5 khi đi lên bằng 2 cây xanh mạnh sau đó hồi về và có 1 cây mazu là e vào. bác xem có hợp lý k

M15 chạy xấu vậy mà bạn vào lệnh, bạn đọc lại câu thần chú của Ad, không rõ ràng thì bỏ qua, nhẩm đi nhẩm lại thì chọn kèo chất lượng ngay

2 Lượt thích

Trường hợp này mình cũng chịu. Nhìn biểu đồ này mình bỏ qua luôn. Thậm chí khung nhỏ đoạn này cũng chỉ có vài chỗ là đẹp, còn lại là xấu và rất khó nhìn

6 Lượt thích

nói thật là e thấy k đẹp.cứ bỏ qua cho chắc ăn.trường hợp nào đẹp mình hẵng tự tin vào.có dính sl cũng k thấy hối hận gì cả.tuyệt vời hơn nữa là tìm đc lý do mình thua và k mắc lại những lỗi cũ

1 Lượt thích

Ngồi nửa tiếng mà ko biết giá chạy kiểu gì để giải thích cho hợp lý. Nhưng nếu bạn chờ nó phã vỡ KLV của xu hướng hồi sẽ vào được 1 lệnh đẹp ở đây

1 Lượt thích
  • Do ko hiểu giá chạy kiểu gì nên mới hỏi mn, Chứ nếu đặt SL 20 pip thì sẽ ko thua ( lệnh này sl 15pip, trên tradingview thì chưa chạm nhưng thực tế thì đã chạm sl do spread). Đoạn này kiên nhẫn nhìn TF h1 thì khá rõ.

Hai anh em mình giống nhau ghê. E giờ nhìn nó loạn thế là làm biếng vào tìm klv rồi.