Lệnh đẹp nhưng ko vào do kỷ luật

1 Lượt thích

Lệnh này mình tham để r.r 1.5 lên bị stop hunt 2pip. Thêm bài học.

1 Lượt thích

b đưng lại hình đi, k xem đc

forum 2.0 copy paste hình ảnh vào, không phải gửi dạng link anh ơi…

1 Lượt thích

lệnh này mình cũng vào nhưng sân si tham RR quá nên dính sl 2 pip cayyyy

1 Lượt thích

Em vẫn chưa hiểu cơ sở nào vào lệnh này nhỉ. @@

Bạn có thể chia sẻ cách vào lệnh này được ko, vì hiện tại mình thấy GU đang sideway chưa rõ xu hướng!

kỷ luật ko vào quá nhiều lệnh à bác? Mình thì cứ đúng phân tích là sẽ vào, như trong cái bài viết bạn nào copy lại đăng lên hội đó : trader kỷ luật thì phải. Duy trì và nhất quán với 1 hệ thống giao dịch, vào mọi tín hiệu mà hệ thống đưa ra, theo xác suất thì mẫu chung của hệ thống sẽ là thắng, thấy tín hiệu đẹp mà ko vào thì cũng uổng.

4 Lượt thích

2 Lượt thích

lệnh này mình phân tích y hệt, suýt thì bị stophunt

2 Lượt thích

Mình xác định đang lấy kiến thức và kinh nghiệm, chưa đặt nặng vấn đề kiếm tiền, thấy lệnh đẹp ko vào vì đã fomo tiêu hết 3 lệnh trong tuần, để tuần sau khắc cốt ghi tâm là phải thật đẹp mới vào. Việc ko vào lệnh là để phạt chính mình, vì kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình, chiến thắng chính bản thân mình là chiến thắng vinh quang và vĩ đại nhất !

5 Lượt thích

Mình huề lệnh này hơi đau vì giá đi lên chạm đỉnh nên dời về hòa nó xuống tìm sl huề mình rồi đi lên mạnh

2 Lượt thích

bái phục đại ca đấy.

1 Lượt thích

hình như chị vả con GU không trượt phát nào thì phải :)) siêu thế

Mình vẫn chưa hiểu sao phải giới hạn số lệnh vào hàng tuần cù thấy nó rơi vào thế của mình thì sao lại ko múc hả bạn

bạn xem lại câu trả lời mình trả lời bạn Vân Anh nhé, biết đủ giầu tối thượng, lòng tham của chính mình sẽ giết chết mình bất cứ khi nào. Giải thích lý do tại sao Đinh La Thăng nguyên Ủy Viên bộ chính trị, Nguyên Tổng Cục trưởng Tổng cụ Cảnh sát Trung Tướng Phan Văn Vĩnh… phải ngồi tù. Khi thời chiến rất nhiều người được phong là anh Hùng, nhưng thời bình họ lại biết thành quan tham, câu hỏi đặt ra tại sao vậy??? vì chiến thắng kẻ thù bên ngoài không khó bằng chiến thắng kẻ thù bên trong mình, ko thắng mình thì lòng tham sẽ đánh gục bạn bất cứ lúc nào. Tại sao bạn Trung giỏi vậy mà 1 tuần chỉ vào 2 lệnh??? bạn đã bao giờ đặt câu hỏi đấy chưa???
Vì sao bạn Trung hay nói về lời khen sẽ khiến người ta cất cánh, nếu dc tung hô khen tặng nhiều quá, ngồi ở địa vị cao họ sẽ bị ảo tưởng sức mạnh, chủ quan thỏa mãn và kết quả là rơi xuống vực sâu.

4 Lượt thích

trượt nhiều chứ em, chỉ là thắng thì khoe, thua thì giấu thôi, haha

mình thì vẫn đang trong quá trình luyện tập nên muốn vào nhiều để có kinh nghiệm, tuần vào ít lệnh quá cũng ko học đc gì

vào ít mới ngẫm được nhiều bạn ơi. Vào nhiều mọi thứ nó ào ào nhanh quá làm mình ko kịp thẩm thấu. Khi nào thẩm đủ mới vào nhiều hơn.

9 Lượt thích