Lệnh dầu ngày cuối tuần

Chào ad và ace hội quán. Hôm nay mình xin chia sẻ lệnh dầu . bình thường không mấy khi trade dầu(vì spread nó lớn quá) nhưng vì thấy trường hợp này nó giống với chiêu :vào lệnh theo xh hồi trong bộ lục mạch thần kiếm của ad Trung nên thử xem sao.
đầu tiên là TF 1H

tiếp theo mình vào TF 15 để xem giá có hình thành xh hướng hồi ko

Mọi người cho mình ý kiến nhé
chúc mọi người cuối tuần vui vẻ, tranh thủ giờ ăn trưa review, thôi mình đi ăn đây ko hết cơm :slight_smile:

3 Lượt thích

Mình thấy lệnh này có vẻ là một lệnh may mắn.
Giá của xu hướng hồi phá cái đáy cũ chưa thật rõ ràng như thế này mà vào lệnh Buy thì thực sự quá là mạo hiểm :smiley:.
Nhìn qua đáy cũ có vẻ còn trùng cả Fibozone nên khả năng đảo chiều ở đây rất cao
tempsnip

1 Lượt thích

Chúc mừng bác đạt TP. Tuy nhiên theo mình 2 lệnh này là 2 lệnh ko an toàn vì giá đã về đến đáy cũ H1, có khả năng sẽ đảo chiều (ko tiếp tục đi lên nữa).

2 Lượt thích

thực ra tại H1 giá ko giảm tiếp mà hồi lên mình có xem TF H4 và thấy nó về đến KLV của H4 nên ko giảm được nữa. sau đó vào m15 thì thấy hình thành xh hồi rồi nên cứ thuận theo con sóng nhỏ mà cưỡi thôi. sau nhiều lần trải nghiệm thì thấy xu hướng nhỏ nó phá đỉnh cũ khá cao, thường phải về KLV QT mới có khả năng kết thúc xh

Dầu cuối tuần vẫn chạy à bác, chưa đụng vô dầu lần nào nên ko bk
Chúc mừng bác

à mình ghi cuối tuần, nhưng là cuối tuần của dầu, là hôm qua Hải nhé

1 Lượt thích