Lệnh BTC USD ngày 9/6/2021

Các bác ạ, không nên đánh ngược con sóng nhỏ hiện tai
lệnh thua này em ngu quá ạ

1 Lượt thích

Góc nhìn của em thì đây là klqt, tại nó vẫn chưa hoàn toàn phá dc đáy

2 Lượt thích

2 con sóng H1, vừa tăng vừa giảm, bạn có cơ sở gì để vào lệnh sell.

5 Lượt thích
3 Lượt thích

bạn phải xem cái vị trí đáy cuối cùng của con sóng up bạn vào đó đã chạm gì chưa ( nói chung là xem liệu con sóng DOWN trước đó nó có thể xuống tiếp được dễ dàng không ) thì mới vào lệnh ngược trend //// còn không chắc thì phải đợi sóng up đảo thành down hợp lưu với h1 trước đó thì mới vào ///// còn như bạn chỉ phân tích như những gì bạn ghi bên trên thì mjk không thấy chắc kèo lắm

1 Lượt thích

mình cũng nghĩ như bạn và dính sl.
ngồi soi lại, lên tf h4 thì nhìn nó như có vẻ là vùng giá đi ngang, đỉnh còn nằm ở trên lận

1 Lượt thích

chuẩn luôn rồi, vậy còn cơ hội chờ hồi về klv của h1 tăng để mua lên klv của h4 giảm?

1 Lượt thích

chỗ này kể cả klv có ko fake thì xh h1 tăng nó cũng hoàn toàn phá xh h1 giảm để leo về klv của h4

1 Lượt thích

thực ra mình cũng vài lần bị kiểu này nên nhìn lệnh của bạn như thấy mình trong đó, do cái suy nghĩ ban đầu là D, H4,H1 giảm nên chỉ bò hóng ở KLV H1 để sell mà không biết là con sóng tăng H1 hoàn toàn có thể phá H1 giảm để về KLV của H4 (nếu ko phải là đêm thì bạn cũng đã dời được sl về hòa nhỉ)

Mình chỉ nhận định lọc nhiễu trong trường hợp đó theo cá nhân fake hay không fake tùy quan điểm mỗi người.
Vậy bạn có thể chỉ mình cái KVL của H4 mà bạn nói ở trường hợp này ko? Giá sẽ về đến đâu?

chặn đầu tàu hỏa để giá hồi về phi bô 0.618 của con sóng tăng, trùng với đỉnh cũ :))

muốn chặn đầu tàu hỏa cho nó về phi bô 0.618 bạ ạ

1 Lượt thích

vào h4 thì nó là phếch thật bạn ạ, nhưng h1 nó khá rõ ràng, nhưng mà mình vừa tham vừa ngu nên chặn đầu xe lử muốn ăn cả sóng hồi về phi bô 0.618, hihi

Ý của mình ở đây là: vì bạn đang cho là klv h1 bị phá kia là fake nên nó mới phá lên như vậy (đúng ko nhỉ)
Tuy nhiên theo mình thì nó là thật và nó phá qua đơn giản là xh tăng 1h nó mạnh hơn nên 1h giảm →1h tăng (còn xh 1h này nó tăng đến đâu thì theo mình là đáy cao nhất của 4h tăng …quan điểm cá nhân thui nhé)

1 Lượt thích

mình không cho nó là phếch ở h1, mình vào lệnh lúc đó theo suy nghĩ là giữa 2 vùng tranh chấp thì rất có thể nó sẽ hồi về vùng 0.618 của xu hướng tăng mới, nhưng OMG chặn đầu tầu hỏa chẳng vui chút nào :))

Giá nó có thể hồi về chỗ đỉnh cũ + 0.618 để vào lệnh buy nhưng k có nghĩa là bạn sell về đỉnh cũ đâu nhé :rofl:

1 Lượt thích

:)) thế nên mới còn cái nịt :))

1 Lượt thích

cám ơn các bác đã góp ý và chia sẻ kinh nghiệm ạ

Giá luôn phản ứng ở các vùng KLV và vùng KVL là nơi quan sát giá phá lên thì tìm điểm mua, không phá được thì tìm điểm bán. Còn cái lệnh của chủ thớt thì là ngược với xu hướng hiện tại.

3 Lượt thích

Cam on moi nguoi da dong gop y kien, em hoc duoc nhieu tu moi nguoi ah

1 Lượt thích